ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องร้ายแรงครับขอคำปรึกษาจากพวกพี่ด่วน  (อ่าน 2640 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakkredtop

• ตติยะ
ก่อนขออภัยก่อนนะครับถ้าไม่สมควร พอดีผมชอบห้อยตะกรุดแล้วมีที่คอพอดีผมมีอะไรกับแฟนอะครับแล้วลืมถอดออกแต่ที่ทำกันแค่ทำอยู่ข้างนอกนะครับไม่ได้ถอดเสื้อผ้าไม่ได้สอดใส่จะเป็นอะไรไหมครับ เครียดมากเลย ผมจุดธูปขอขมาไปแล้วอะครับแต่พี่ๆท่านไหนมีวิธีแนะนำบ้างไหมครับ (ถ้าจะขอขมาต้องทำอย่างไรบ้าง)

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0เรื่องที่คุณเล่ามาเนี่ย..ไม่ได้ร้ายแรงอะไรเลยครับ..
มันเป็นเรื่องธรรมชาติ..เดินสายกลางครับ..อย่าตึงเกินไป.. :026:
คนเราให้ความรักกัน..เป็นสิ่งดีอยู่แล้วครับผม.. :090:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
...เห็นด้วยกับพี่โรนัลโด้นะครับ ไม่เสื่อมหรอกครับเรื่องแค่นี้ อย่าเครียดไป ถ้าอยากให้สบายใจก็ยกมือขอขมาครูบาอาจารย์ ถ้าจะให้ดีไปให้หลวงพ่อที่ท่านสร้างตะกรุดนี้เสกให้ใหม่ผมว่าแหล่มกว่ากันเยอะครับ...   :002: :002:

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
มันเป็นเรื่องปกติของมนุษย์โลกครับ คิดดี ทำดีครับผม
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

• ตติยะ
ขอบคุณทุกท่านครับ สบายใจขึ้นมากเลย

...เห็นด้วยกับพี่โรนัลโด้นะครับ ไม่เสื่อมหรอกครับเรื่องแค่นี้ อย่าเครียดไป ถ้าอยากให้สบายใจก็ยกมือขอขมาครูบาอาจารย์ ถ้าจะให้ดีไปให้หลวงพ่อที่ท่านสร้างตะกรุดนี้เสกให้ใหม่ผมว่าแหล่มกว่ากันเยอะครับ...   :002: :002:
(ถ้าให้ลูกศิทย์ท่านเสกให้ใหม่ได้ไหมครับพอดีว่าหลวงปู่ที่สร้างตะกรุดท่านมรณะภาพไปแล้ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2554, 08:21:51 โดย pakkredtop »

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ก็เอาอย่างนี้สิครับ เวลาจะมีอะไรกันก็ถอดพระเครื่องหรือวัตถุมงคลออกก็จะได้ไม่มีปัญหา
ส่วนมากพระเครื่องหรือวัตถุคลที่หลวงปู่ หลวงพ่อท่านสร้างเอาไว้ส่วนมากท่านก็จะเสกด้วยพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ ไม่มีเสื่อมหรอกครับ..

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ..... :054:
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ artcokes

• จตุตถะ
  • สัมมาอะระหัง ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
ของดีที่หลวงพ่อทำไม่มีวันเสื่อมหลอกครับ.........
พุทธธังอาราธนานัง ธรรมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง
พุทธังประสิทธิ ธรรมมังประสิทธิ สังฆังประสิทธิ..........โอมสวาหะ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
"สิ่งใดมีความเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งทั้งปวงย่อมมีความดับไปเป็นธรรมดา"

งานนี้ถ้าคนจะเสื่อม

• ตติยะ
ขอบคุณทุกท่านครับ ^^~

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
คิดดี ทำดี ไม่ทำเรื่องผิดศีลธรรมอันดี ของดีที่อยู่ในกายย่อมไม่เสื่อมไปโดยง่ายหรอกครับท่าน  :002:

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่เจตนาครับ กรณีลืม ไม่เป็นไรแน่นอน ของดีไม่มีวันเสื่อมถ้าใจไม่เสื่อมเอง เสื่อมง่ายขนาดนั้นก้ไม่ต้องแขวนแล้วครับ ศีล5นี่สำคัญสุดครับ วัตถุมงคลทุกชนิด ล้วนมีครูอาจารย์ ท่านใช้พลังจิตปลุกเสกขึ้นมาด้วยใจบริสุทธิ์เพื่อช่วยเหลือมนุษย์ยากนักที่จะเสื่อมคลาย ที่ท่านห้ามไม่ให้ใส่มีอะไรกับ...เพราะเป็นการให้เกียรติครูครับไม่ประมาทครุนั่นเอง ให้ผู้หญิงขึ้นคล่อมทั้งๆที่มีวัตถุมงคล เห็นจะไม่สมควรกระมัง อย่ากังวนเลยครับ ไม่มีทางเสื่อมครับ จิตให้แน่วแน่เป็นพอ ไม่มีใครรู้ดีเท่าตัวเราครับ มนุษย์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ขอแด่ท่านอย่าประมาทในชีวิตสิ่งศักดิสิทธิ์ก็คุ้มครองครับ

• ตติยะ
ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่เจตนาครับ กรณีลืม ไม่เป็นไรแน่นอน ของดีไม่มีวันเสื่อมถ้าใจไม่เสื่อมเอง เสื่อมง่ายขนาดนั้นก้ไม่ต้องแขวนแล้วครับ ศีล5นี่สำคัญสุดครับ วัตถุมงคลทุกชนิด ล้วนมีครูอาจารย์ ท่านใช้พลังจิตปลุกเสกขึ้นมาด้วยใจบริสุทธิ์เพื่อช่วยเหลือมนุษย์ยากนักที่จะเสื่อมคลาย ที่ท่านห้ามไม่ให้ใส่มีอะไรกับ...เพราะเป็นการให้เกียรติครูครับไม่ประมาทครุนั่นเอง ให้ผู้หญิงขึ้นคล่อมทั้งๆที่มีวัตถุมงคล เห็นจะไม่สมควรกระมัง อย่ากังวนเลยครับ ไม่มีทางเสื่อมครับ จิตให้แน่วแน่เป็นพอ ไม่มีใครรู้ดีเท่าตัวเราครับ มนุษย์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ขอแด่ท่านอย่าประมาทในชีวิตสิ่งศักดิสิทธิ์ก็คุ้มครองครับ

ขอบคุณครับ ความรู้แน่นมากเลย

ออฟไลน์ rockroadstudio

• ทุติยะ
  • **
ผมเคยตอบไปพักใหญ่แล้วครั้งนึงกับเรื่องตะกรุด หลังจากไม่ได้แว๊ะมาชมเว็บนานเพราะติดงาน

ก็ขอร่วมตอบอีกซักครั้งว่า ตะกรุด เสรื่อมยากมาก แต่อย่าไปแกะมันออกนะครับ ม้วนยังงัยก็อย่างงั้น

เราก็ยังเป็นคนธรรมดาเดินดินกันอยู่ เรื่องพวกนี้ก็ต้องมีบ้างถือเป็นปกติอย่าคิดมากไปครับ

กลับกันถ้าตะกรุดซึ่งเป็นของขลังที่เสรื่อมยากที่สุดจะมาเสียความขลังด้วยเรื่องนี้ คงไม่วายที่

ยันต์บนตัวเราจะเสรื่อมตามไปด้วยซิครั้บ เพราะว่ายันต์บนตัวถอดเก็บไม่ได้...

ปล...กรณีบางกรณีเราอาราทนาเชิญครูอาจารย์ขึ้นไปไว้ที่เหนือหัวแล้วทำอะไรอย่าเอาหัวลงไปที่ต่ำก็เป็นใช้ได้ครับ
ความดีเปรียบเหมือนน้ำ เวรกรรมเปรียบเหมือนเกลือ ถ้ามีเกลือ10กิโลกรัม เราจะเติมน้ำลงไป 100ลิตร 1000ลิตร ก็ไม่อาจลดปริมาณเกลือที่มีอยู่ในน้ำได้ ที่เราไม่รู้สึกว่าเกลือเค็ม เพราะน้ำมันเยอะแต่เกลือก็มีเท่าเดิม บุญไม่ได้ลดกรรมให้หมดสิ้นแต่เบาบางลงได้

ออฟไลน์ jt1906

• ตติยะ
อยู่ที่ความศรัทธาและเชื่อมั่นในครูบาอาจารย์คับ.......ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยนะคับ