ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องรูปของหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 874 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boom

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
เรื่องรูปของหลวงพ่อเปิ่น
« เมื่อ: 19 ก.ค. 2554, 05:05:19 »
ผมอยากจะถามว่ารูปของหลวงพ่อเปิ่น จะใส่กระเป๋าตัง ได้มั้ยครับ ถ้าใส่กระเป๋ากางเกงมันจะต่ำกว่าเอวกลัวจะไม่เหมาะสมอ่ะครับรบกวนขอความเห็นหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เรื่องรูปของหลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.ค. 2554, 05:26:31 »
อันไหนที่เป็นรูปพระพุทธ พระสงฆ์ เกจิอาจารย์ อย่าไว้กว่าต่ำกว่าเอวเลยครับ ขึ้นคอดีที่สุด รองลงมาก็เป็นกระเป๋าสะตางค์ตรงหน้าอกดีกว่าครับ ผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ