ผู้เขียน หัวข้อ: อยากชมการวางยันต์บนเเผ่นหลังพี่ๆน้องศิษย์วัดบางพระครับเพื่อเป็นวิทยาทานครับ  (อ่าน 5161 ครั้ง)

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
เพื่อเป็นวิทยาทานให้พี่ๆน้องๆที่เริ่มสักยันต์สายวัดบางพระครับในการวางยันต์ให้ถูกตำเเหน่งครับเเละสวยครับ

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
เพื่อเป็นวิทยาทานให้พี่ๆน้องๆที่เริ่มสักยันต์สายวัดบางพระครับในการวางยันต์ให้ถูกตำเเหน่งครับเเละสวยครับ

หัวข้อที่ตั้งคำถามเพื่อขอดูหลังแต่ละท่านนั้นสมาชิกทุกท่านคงเข้าใจครับ  แต่ถ้าดูเพื่อเป็นแนวทาง เพื่อเอาไปจัดวางยันต์และอักขระตามตำแหน่งนั้น  ผมว่าไม่สมควรครับ  หลวงพี่หรืออาจารย์ที่ท่านเป็นฆาราวาสท่านจะจัดวางตำแหน่งให้เองตามที่ท่านเห็นสมควรนะครับ 

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ทำความเข้าใจก่อนน่ะครับ การสักยันต์ที่วัดบางพระไม่มีรูปแบบที่กำหนดตายตัวน่ะครับ ต้องทำความเข้าใจในจุดนี้ก่อน เพราะศิษย์วัดบางพระส่วนใหญ่จะให้พระอาจารย์เมตตาสักให้โดยไม่ได้ขอ พระอาจารย์จะพิจารณาเมตตาตามความเหมาะสม ในแต่ละคนอาจไม่เหมือนกัน ฉะนั้นดูหลังคนอื่นแล้วอย่าไปคิดว่าจะได้เหมือนคนอื่น100% ถ้าเข้าใจตรงนี้จะได้เข้าใจเวลาสักแล้วจะได้ไม่เกิดความสงสัยว่าทำไมไม่เหมือนคนนั้นหรือคนนี้ครับ ดูเพื่อศึกษาน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล

พอหอมปากหอมคอครับ การวางยันต์นั้นเราเลือกไม่ได้ครับพระอาจารย์ท่านจะวางเองแล้วแต่สมควร พอวางยันต์ครูครบแล้วเราค่อยขอก้ได้แต่ได้หรือไม่ก็ไม่ทราบแน่นอนครับ อาจารย์ท่านเห็นไม่เหมาะท่านก็ไม่ให้หรอกครับ ทางที่ดีแล้วอยากให้หลังออกมาสวยไม่ต้องขอครับเดี๋ยวพระอาจารย์ท่านสักให้เองรับลองสวยแน่นอนครับ ส่วนมากเลือกกันออกมาไม่ค่อยสวย แต่ละคนอาจารย์ท่านจะวางยันต์ไม่เหมือนกันครับ แล้วแต่ความเหมาะสม

ออฟไลน์ cha0079

• ทุติยะ
  • **
มีอยู่แค่นี้ ยังไม่มีเวลาไปเติม  
กราบนมัสการหลวงพี่ทุกท่าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ค. 2554, 01:20:41 โดย cha0079 »

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ threeday

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวยครับ ดูเข็มขลัง  :054: ขอบคุณทุกท่านที่นำมาลงให้ชมครับ  :054:

• สัตตมะ
  • **
สวยงามมากครับ ต้องขอบพระคุณพี่วัดบางพระทุกคนนะครับที่ลงรูปมาให้ดูครับ ที่กระผมขอดูนั้นไม่ใช้ว่าจะอยากได้เหมือนพี่ๆนะครับ กระผมขอเน้นว่าดูเพื่อเป็นวิทยาทานครับเเละให้น้องๆๆรุ่นหลังได้ชมครับ ไม่มีจุดประสงค์อื่นเเอบเเฝงครับ ต้องขอบพระคุณพี่วัดบางพระทุกคนนะครับ เทวดารักษาพระคุ้มครองนะครับ

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
I AM GRAPHIC DESIGNER

• สัตตมะ
  • **
สวยงามจิงๆเข้มขลังมากๆๆเลยครับ การวางเเต่ละพระอาจารย์ไม่เหมือนกันจิงครับ ไม่ว่าจะเป็นของอาจารย์พันธ์ อาจารย์เเป๋ว อาจารย์ญา เเละทุกอาจารย์ครับ ขอบคุณพี่ๆน้องศิษย์วัดบางพระทุกคนนะครับ ที่เอื้อเฟื้อภาพเพื่อเป็นวิทยาทานครับ เเก่ศิษย์รุ่นหลังครับ  ขอบคุณจากใจครับ (ไม่มีจุดประสงค์อื่นครับ นอกจากเชิดชูบูชาคุณหลวงพ่อเปิ่นครับเเละครูบาอาจารย์ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ค. 2554, 11:10:21 โดย sounthen boy »

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาติลงรูปครับ ศิษย์ใหม่วัดบางพระครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มีอยู่แค่นี้ ยังไม่มีเวลาไปเติม 
กราบนมัสการหลวงพี่ทุกท่าน

พี่ใช่คนที่ไปโพสในเว็บ พันทิพย์ รึเปล่าครับ คุ้นๆ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยครับผม
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

• สัตตมะ
  • **
ไม่ใช้ครับผม .(อาจจะใช้ชื่อเหมือนกันครับ หรือหล่อเหมือนกันครับ อิอิ  :001:)

ออฟไลน์ puttiphong

• สัตตมะ
  • **
ไม่ใช้ครับผม .(อาจจะใช้ชื่อเหมือนกันครับ หรือหล่อเหมือนกันครับ อิอิ  :001:)
http://www.pantip.com/cafe/siam/topic/F10844984/F10844984.html ลองดูตามนี้แล้วบอกว่าคนละคน

• สัตตมะ
  • **
ต้องขอโทษนะครับ คุณ puttiphong   ผมคิดว่าคุณหมายถึงกระผมครับ sounthen boy  เเต่คุณหมายถึง คุณ boomee ครับ ผมต้องขออภัยครับที่เข้ามาตอบครับผมเข้าใจผิดครับ  :065:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อ่าวตกลงคนในรูปนี้คือ คุณ sounthen boy  หลอครับผม ผม งง ช่วยให้กระจ่างที่ครับ ขอบคุณครับ ผิดถูกประการใด ขออภัยครับผม :001:

• สัตตมะ
  • **
ต้องขออภัยครับที่ทำให้สับสนครับ กระผม sounthen boy คือคนที่มียันต์เสือเหลียวหลังตรงเอวครับ ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ตัวกระผมเองก็สับสนครับในชื่อระหว่างคุณ boomee กับคุณ puttiphong  ครับ เลยทำให้กระผมตอบกระทู้ไม่ตรงครับ ขออภัยครับ :054:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ออ ครับผม นึกว่าหลังพี่ครับ กระจ่างแล้ว ขอบคุณครับ  :002:

ออฟไลน์ puttiphong

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาติครับ
เพื่อไม่ให้งงและสับสน คุณboomee ได้ถามคุณ cha0079 ว่าใช่รูปที่อยู่ใน pantip หรือไม่ แต่คุณsounthen boy ได้เข้ามาตอบแทนคุณcha0079 ว่าไม่ใช่ ผมก็ไม่ได้ตรวจสอบให้ดี ที่แท้คุณ cha0079 ควรเป็นเจ้าของคำตอบก็เลยสับสนกันไปใหญ่ เคลียร์ครับ

ผิดถูกขออภัยครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เคลียร์เลยครับ ขอบคุณ พี่ puttiphong  มากครับ  :002:

ออฟไลน์ piyachon43150

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - amnat8600@hotmail.com
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยูที่ทำตัว