ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบพุทธคุณของยันต์ต่างๆๆครับผม  (อ่าน 8999 ครั้ง)

ออฟไลน์ 15723

• ทุติยะ
  • **

อยากทราบพุทธคุณของยันต์ไปนี้คับช่วยด้านใด   ขอขอบคุนล่วงหน้าครับ ศิษพี่ๆๆทั้งหลาย
หั ว ใ จ ต ะ ก ร้ อ
พ่ อ แ  ก่
พ ร ะ เ จ้  า5  พ ร ะ อ ง ค์
แ ป ด ทิ  ศ พ ะ แ น ง แ ต ก
จั ก เ พ ร ช คู่
ปู่ ปิ ด ต  า
ห น้ า ก ร ะ  ทิ ง
พ ญ า ลิ  ง ล ม
 :075: :075:
[/font][/size][/size]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: อยากทราบพุทธคุณของยันต์ต่างๆๆครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2550, 08:49:28 »
ปู่ปิดตา นี่ คือ พระปิดตา ป่าว ถ้าพระปิดตตาเน้นด้าน มหาอุต คงกะพัน

พญาลิงลม ไปทาง แคล้วคลาด คงกะพัน

หน้ากระทิง คือ วัวกระทิงป่าว ถ้าวัวกระทิงก็เป็นทางด้าน พละกำลัง คงกะพัน

พระเจ้า 5 พระองค์ ก็จะด้าน เมตตา คงกะพัน เลยครับ

ตะกร้อ ก็เป็นด้าน คงกะพัน

พ่อแก่ นี่บรมครู ครับ เมตตา แคล้วคลาด

ผิดพลาดไง ขอ อภัย แล้วแก้ ไขให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ ;D :-*

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: อยากทราบพุทธคุณของยันต์ต่างๆๆครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2550, 09:02:15 »
แ ล้ ว ปู่ ห น้ า พิ ร า บ กั  บ จั ก ร เ พ ร ช คู่ อ่ ะ คั บ ผ ม
แ ร ะ ก้ อ แ ป ด  ทิ ศด้  ว ยคั บ  ผ ม
ขอบพระคูณคับที่ตอบมา ;D ;D

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2550, 10:00:40 »
ผมไม่ทราบอ่ะ ถ้าเป็นแปดทิศปกติ นี่พุทธคุณครอบจักวาล เพราะว่า ตามตำรารบสมัยก่อนแล้วแม้ศรัตรูมา 10 ล้านคนก็โจมตีเราได้เพียง 8 ทิศเท่านั้น

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2550, 05:58:29 »
อยากทราบพุทธคณของ8ทิศพะแนงแตกอ่ะคับ
กับปู่พิราบ
แระก้อจักเพรรชคู่อ่ะคับช่วยตอบๆๆหน่อยนะคับของคุนมากๆๆคับ
แล้วอยากทราบสะพานหัวเด๋ญวเปนไงคับผม

ออฟไลน์ Oat

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2550, 07:06:05 »
ยันต์พะเนียงแตก เด่นทางด้าน  มหาอุต คงกระพัน
ยันต์แปดทิศก็ตามที่ คุณ แจ็ค สแปร์โร่  ได้ตอบไว้นะครับ แคล้วคลาด กันคุณไสยตร์
ส่วน ปู่ฤๅษีพระพิราพ เป็นองค์บรมครูทางด้าน โขน การละคร ลิเก
ได้รับพรจากพระนารายณ์ให้เป็น คงกระพัน ชาตรี ทนต่อ คมหอก ดาบ พระแสง ง้าว ปืนไฟใครก็ฆ่าไม่ตาย
บางตำรา ว่าพระรามฆ่าตาย     บางตำราว่าเป็นอีกภาคหนึ่งของพระอิศวร (ภาคดุร้าย) เพราะองค์ท่านเป็นยักษ์
เด่นทาง คงกระพันชาตรี  เมตตา 
 ยันต์จักรเพชรคู่นี่  ผมไม่แน่ใจว่าเป็นยันต์เดียวกับยันต์ หลวงปู่ภู หรือเปล่า ยันต์กงจักรนารายณ์ น่ะครับ
 เด่นทาง เมตตาค้าขาย โชคลาภ น่ะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2550, 07:42:41 »
สะพานหัวเดียวก็คือ พวกท่าน้ำ พวกสะพานปลาไงครับ

ยื่นออกไปในน้ำแบบไม่ถึงตลิ่งอีกฝั่งนึง

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2550, 10:00:31 »
สะพานหัวเดียวก็คือ พวกท่าน้ำ พวกสะพานปลาไงครับ

ยื่นออกไปในน้ำแบบไม่ถึงตลิ่งอีกฝั่งนึง

ขอบคุณพี่เพชร มากเลยครับ  ;D ;D ;D มี 10 หัวเอาตัวไม่รอด (หรือป่าว)  ล้อเล่งน้าตาเอ็กส์  ;D ;D ;D

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2550, 08:12:53 »
ผมไปสักน้ำมันมา แล้วอยู่มาวันหนึ่งผมฝันว่ารอยสักนั้นได้ขึ้นมาเปนรูปสีแดงเต็มตัวแระหน้า
อยากทราบว่ามันหมายความว่าไงครับ ;D