ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคลหลวงปู่ ภาค ที่ 1 (ตอนไม่ชัวร์เอาเสียเลย)  (อ่าน 2576 ครั้ง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
คือบอกก่อนเลยครับ ผมมือสมัครเล่น อายุ22เองยัง อ่อนต่อวงการพระเครื่องมาก ก็ ได้ พี่ๆ นี่ละครับ ที่คอย นำ วัตถุมงคลหลวงปู่มาให้ ชม

เป็นวิทยาทาน บ่อยครั้ง เมื่อไม่กี่วันมานี้ แวะไปเยื่อมพี่น้องฝั่งทางพ่อมา ก็ไปขอดูพระ ลุงๆ ป้าๆ ไปเจอพระหลวงปู่มา มากมาย

แต่ ลุงก็บอกว่าได้มาจะเป็น10ปีแล้ว ตอนได้มาก็ดูไม่เป็น องค์ไหนชอบก็เก็บมาเรื่อยๆ บูชาเองบ้าง คนรู้จักให้บ้าง หลวงปู่ หลวงลุงที่วัดเมตตาให้บ้าง

องค์ไหนแท้ ไม่แท้ ก็ไม่เคย รู้ วันนี้เลยถือโอกาส มาให้ พี่ๆ ติชมดู องค์ไหน แท้ จะได้ไปเลี่ยมเก็บครับ

รบกวนคุณ ลุงหอมเชียง กับ คุณลุงอเมซิ่ง และ พี่ๆ ทุกคนด้วยนะครับ

เริ่มอันแรกเลย ลูกอม ไม่ทราบประวัติเลยครับ แต่ลุงบอก ของ วัดบางพระ

ตามด้วยภาพที่ 2 มีดตรง ด้ามมีด แกะเป็นหัวเสือนะครับ ลุงก็บอกเช่นเคย ของวัดบางพระ ไม่ทราบ พ.ศ. เช่นกัน

ตามด้วยภาพที่ 3 ล๊อคเก็ตหลวงปู่ แต่ไม่ทราบ ว่าทัน หรือ ป่าว เพราะ ดู ล๊อคเก็ตสวยทันสมัยไปหน่อย อิ อิ

ตามด้วยภาพที่ 4 เป็นเหรียญ แปลกๆ ไม่รู้ จะ เรียก เหรียญอะไรดี มี 2 องค์

ตามด้วยภาพที่ 5 เป็นเหรียญ รุ่น 2 น่าจะใช่ เท่าที่ ศึกษามานะครับ แต่ไม่รู้ว่าดี หรือ ป่าว

ตามด้วยภาพที่ 6 เป็นเหรียญ รุ่น 3 หางตรง แต่ไม่รู้ ดี หรือ ป่าว

ตามด้วยภาพที่ 7 อันนี้ ผมไปบูชามาเอง แต่ เคยลงให้พี่ๆดูแล้วภาพไม่ค่อยชัด วันนี้ ถ่ายใหม่ ขอลองดูให้อีกทีนะครับ

แล้วถ้า องค์นี้ เก๊ รบกวนบอกจุด เก๊ ผมที เพื่อการศึกษาครับ ขอบคุณ ล่วงหน้าครับผม

มือใหม่หัดถ่ายครับ ภาพอาจไม่ชัดเท่าที่ ควร ถ่ายจากโทรศัพ ขออภัยไว้ ณ ที่ นี้

ขอขอบคุณ ทุกความคิดเห็น ล่วงหน้าครับ รอ ติด ตม ภาค 2 นะครับ จะลงให้ ให้ ดู ต่อจากกระทู้นี้

• ฉัฏฐะ
  • *
ลงรูปมีด ซ้ำกับ ลุกอมครับ แก้ไขให้

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ล๊อกเก็ตทันหลวงปู่ครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
สุดยอดมากๆครับ..สวยงามมากๆครับ 25; 25;

ขอบคุณท่าน sMokE ที่นำวัตถุมงคล หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ..................... :090: :090: :114: :090: :090:............

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ทันหลวงพ่อทุกๆองค์ครับ สวยงาม หายากสุดๆ คุณลุงท่านสายตรงจริงๆ :053: :053:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่น่าจะเป็นมือใหม่ นะครับ เพราะเป็นรุ่นแรกๆ 20; 20; 18;ขอหลวงพ่อทั้งนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
เก่าๆทั้งนั่น คุณsMokE    25;
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ชอบทุกองค์ครับ ยกเว้นเหรียญ 19 ผมว่าไม่ดีครับ  :001:
 ยังไงถ้าว่างไปที่วัดบางพระ ลองนำเหรียญนี้ไปให้หลวงพี่เชษฐ์ท่านดูอีกที อย่าเพิ่งถอดใจนะครับ  คุณสะสมพระหลวงพ่อเปิ่นมาถูกทางแล้ว ของเก่าสวยๆหลายชิ้นเลยยินดีด้วยครับ  :053:

• ฉัฏฐะ
  • *
ชอบทุกองค์ครับ ยกเว้นเหรียญ 19 ผมว่าไม่ดีครับ  :001:
 ยังไงถ้าว่างไปที่วัดบางพระ ลองนำเหรียญนี้ไปให้หลวงพี่เชษฐ์ท่านดูอีกที อย่าเพิ่งถอดใจนะครับ  คุณสะสมพระหลวงพ่อเปิ่นมาถูกทางแล้ว ของเก่าสวยๆหลายชิ้นเลยยินดีด้วยครับ  :053:

ขอบคุณ ลุง amazing  มากครับ อย่าง น้อย ทั้ง หมด เก๊ 1 องค์ ผม ก็ ดีใจ สุดๆ แล้ว ครับ

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
5555นึกว่า ลุงamazing จะไม่มาทักซะแล้ว อีกเสียงนึงครับไม่ดีจริงๆ เดินตามผู้ใหญ่ปลอดภัยครับ เพราะถ้าโดนผู้ใหญ่โดนก่อน 5555 หมายถึง  :043: 22; ล้อเล่งง้า บล็อคนี้ พ แตก ขอบในด้านล่างของเหรียญ ด้านหน้า ต้องไม่ล้มครับ
...

...
เป็นแค่จุดสังเกตเล็กน้อยๆครับ  ซึ่งยังมีอีกหลายจุดครับให้หาภาพเหรียญแท้ๆในเว็บนี้น่าจะมีให้ดูก็พอที่จะเป็นภูมิคุ้มกันได้    แต่ให้เน้นความคมของขอบเป็นหลักในบล๊อคนี้ปลอดภัยครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา