ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญรุ่นพิเศษ ปี2519/เหรียญรุ่นที่2 ปี2520/เหรียญรุ่นพิเศษ ปี2537 นวะ  (อ่าน 9829 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พอดีวันนี้เพิ่งได้เหรียญหลวงพ่อเปิ่นมาใหม่ 3 เหรียญครับ จึงอยากให้พี่ๆและเพื่อนๆในเวบบอร์ดพิจารณาครับ ขอบคุณครับ

เหรียญรุ่นพิเศษ ปี2519

เหรียญรุ่นที่2 ปี2520

เหรียญรุ่นพิเศษ ปี2537 เนื้อนวโลหะ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เห็นเขาบอกว่าเป็นเหรียญ พ แตก ไม่ทราบเป็นอย่างไรครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ผมว่าสวยทุกเหรียญเลยนะครับพี่

ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ชอบเหรียญค่อมเสือนะครับ ผมว่าแท้นะครับเหรียญรุ่น2 เพราะผมก็ศึกษาข้อมูลจากพี่ๆลุงๆในเว็บนี้แหละครับ
ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  :054:
พระสวย สภาพสมบูรณ์ แต่มีคราบความเก่าเก็บให้รำคาญตานิดหน่อย  :058:

เห็นรุ่น2 แล้วเพิ่งนึกได้ว่าเรายังไม่มี เดี๋ยวต้องหาบ้างแล้ว  :075:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ลองถ่ายใหม่ครับ โดยใช้แสงธรรมชาติครับ
เหรียญปี 2537 เหรียญนี้ เห็นหลวงพ่อบอกว่าใช้เป็นแบบในหนังสือประวัติและรวบรวมวัตถุมงคลฯด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2554, 09:54:30 โดย aehjomthong »

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ส่วนตัวดูดีทั้ง 3 เหรียญครับ
1.เหรียญรุ่นแรก ปี19 ภาพถ่ายอาจไม่คมชัดเท่าไหร่แต่โดยผมว่าดูดี ซึ่งพระน่าผ่านการล้างมาทำให้ผิวดูซีดๆไป แต่ถ้าให้ชัวร์ดูที่ขอบข้างแล้วจบครับ
2.เหรียญรุ่น 2 ปี 20 สวยแท้ดูง่าย แต่ส่วนตัวมองว่าเป็นการรมดำใหม่ แต่น่ารมนานแล้วครับ
3.เหรียญย้อนยุค ปี 37 สวยดูง่าย
ผิดพลาดประการใดขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยครับ มือใหม่หัดขับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ลองถ่ายภาพด้านข้างดูครับ ขอบคุณทุกท่านด้วยนะครับ

ออฟไลน์ aking

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อย่าใช้ก่อนหา อย่าว่าก่อนรู้

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ขอตอบคำถามคุณaehjomthong เกี่ยวกับบล๊อก พ. แตก
ความจริงมีเพื่อนๆ พี่ๆ หลายท่านเคยลงไว้แล้วเหมือนกัน
ให้ดูตรง ลูกศร ตามภาพนี้เลยครับ

เหรียญปี 19 ของคุณก็เป็นพิมพ์นี้แหละ
ของปลอมก็มีเส้นนี้เช่นกัน ต้องระวัง และดูจุดอื่นๆประกอบกัน เช่นขอบเหรียญหน้า-หลัง คมชัด เป็นร่องลึก   
มีเส้นเล็กๆคล้ายรัศมีอยู่รอบๆพื้นเหรียญ
เหรียญปี 19 ของคุณเแท้ และสวยด้วย
สามารถใช้ศึกษาได้

ส่วนเหรียญปี 20 และ ปี 37 ก็แท้แน่นอนครับ
ปี 37 เนื้อนวะน่าหามาบูชามากครับ

ยินดีด้วยนะครับที่ได้เหรียญหลวงปู่ไว้บูชาครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

เป็นเส้นถึงตัว พ.จริงๆด้วยครับ ต้องขอบคุณคุณบางแก้วฟ้า, คุณtuxky, คุณfork0, คุณumpawan, คุณpigkolo และคุณakingด้วยครับ :090:

ออฟไลน์ iHum-MC32

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พี่พอจะแนะนำกระทู้ดูตำหนิเหรียญปี2519หรือเปล่าครับ
อยากจะถ่ายมาให้ดูเหมือนกันแต่ผมถ่ายไม่ชัดและพอจะมีวิธีแนะนำหรอเปล่าครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
พี่พอจะแนะนำกระทู้ดูตำหนิเหรียญปี2519หรือเปล่าครับ
อยากจะถ่ายมาให้ดูเหมือนกันแต่ผมถ่ายไม่ชัดและพอจะมีวิธีแนะนำหรอเปล่าครับ

ถามอย่างนี้ ต้องมีกับเค้าแน่เลยนะครับท่าน ขอชมบ้างได้มั๊ยครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อย่าลืมถ่ายภาพมาให้ชมบ้างนะครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
แท้และสวยมากด้วยครับ เก็บรักษาให้ดี ยินดีด้วยนะครับ  :002:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้