ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเเนะนำให้หน่อยครับ  (อ่าน 1462 ครั้ง)

ออฟไลน์ สาธุ ปู่ฤาษี

• ตติยะ
ช่วยเเนะนำให้หน่อยครับ
« เมื่อ: 28 ก.ค. 2554, 05:28:23 »
คือผมสักน้ำมันมาครับที่หลังผมมี ฤาษีเดินดง กับฤาษีนั่งชาน และก็ยันต์อะไรไม่รู้อะครับ เหมือนเก้ายอดเเต่อยู่กลางหลัง

ผมอยากทราบว่า ถ้าผมสักยันต์ ฤาษีนารอด กับ เศียรพ่อแก่ เพิ่มจะได้ไหมครับ แล้วจะมีผลกระทบอย่างไรรึป่าว

ขออีกเรื่องหนึงนะครับ พอดีเพื่อนผมเข้าสักเต็มตัวเลยทั้งน้ำมันทั้งหมึก พอเวลาเข้าเมา ของๆเขาก็ขึ้นตลอกขึ้นที่3-4ชั่วโมงอะคับ

อย่าทราบว่ามีวิธีไหนช่วยให้เ้ข้าลงได้บ้าง พอดีผมสงสานเข้าอะครับ  :063: :063:

• ตติยะ
ตอบ: ช่วยเเนะนำให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.ค. 2554, 05:29:30 »
ขอความกรุณา ช่วยแนะนำที่ ครับ พี่ ๆ ทุกคน  :054: :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.ค. 2554, 07:06:49 »
พ่อปู่ฤาษีตามจริงมีองค์เดียวก็พอแล้วครับ ไม่ต้องสักเยอะยังไงก็ปู่ฤาษีเหมือนกันครับ ส่วนเรื่องของขึ้นลองปรึกษากับครูบาอาจารย์ที่สักให้เพื่อนของคุณดูสิครับ ผิดพลาดขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ tawatchai

• ตติยะ
  • ผมจะเป็นคนดี
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ก.ค. 2554, 09:56:28 »
ขอแสดงความคิดเห็น  สิ่งที่ต้องมีครับ
1.ศีล
2.สมาธิ
3.สติและปัญญา
ลองฝึกดูครับ
ผมจะเป็นคนดี ถวายพ่อหลวง

ออฟไลน์ สาม เสมา

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ก.ค. 2554, 11:30:51 »
ครั้งหนึ่งนานมามากแล้ว เมื่อครั้งที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อยังอยู่

มีคนนำหนังแกะสลัก คล้ายกับหนังตลุงเป็นรูปฤาษี มาให้หลวงพ่อท่านเบิกเนตร
สังเกตว่าคนที่นำมานั้นยังเด็กอยู่มาก หลวงพ่อท่านว่า "เราไม่ได้เรียนคาถาอาคมอะไร เล่นฤาษีแล้วจะร้อน"

ลองพิจารณาดูเอาเองนะ
ลูกศิษย์ ลูกสัก ลูกสัตว์ ๓ ลูกนี้มีความหมาย

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ก.ค. 2554, 12:17:01 »
ผมสักน้ำมันมาก็เกือบเต็ม ผมมีฤาษีเดินดง และเศียรฤาษีพ่อแก่ คอยคุ้มยันต์ต่างๆ (เชื่ออย่างนั้น) ฤาษี2ยันต์ ก็พอละครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ก.ค. 2554, 12:31:52 »
ผมก็มีฤๅษีแค่องค์เดียวเหมือนกันครับ สักก็เกือบ ๆ เต็มแล้วครับแต่อาจารย์ให้มาแค่องค์เดียวครับ
่ส่วนเรื่องเพื่อนที่เมาครับ ผมแนะนำครับว่า "สติ สติ สติ กินได้ให้มีสติครับ ใช่ว่ากินให้เมาจนไม่รู้เรื่องครับ ผมเชื่อว่ามีพระอาจารย์ หรือ สำนักสักยันต์หลายแห่งท่านก็บอกไว้ว่ารักษาศีล 5 ด้วย ข้อสุรานี่ที่เค้าห้ามเพราะ เวลาคนเมาขาดสติ จะกระทำตนแบบโง่เคลา ท่านจึงให้รักษาศีลครับ
การกินสุรา หลีกเลี่ยงยากครับผมเข้าใจ แต่เีราเลือกได้ที่จะกินแบบไม่ขาดสติครับ"

ขอบคุณครับ ไม่ได้มีเจตนาอื่นได้นะครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ก.ค. 2554, 12:04:23 »
ขอบคุณ ๆ สำหรับพี่ ๆ ทุกคนนะครับผม ที่ช่วยเเนะนำ  :054: :054: