ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเพิ่งสักยันต์เป็นครั้งแรก แล้วมีข้อไม่เข้าใจในหลายๆอย่าง ขอผู้รู้ช่วยตอบทีครับ  (อ่าน 8751 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hel2oJaSdA

• ตติยะ
    • อีเมล
          ผมมีความคิดอยากสักยันต์มาตั้งแต่สมัยยัง15-16อยู่เลย อยากจะให้พระเป็นผู้สักยันต์ให้ ปัจจุบันผมอายุ23ปี เพิ่งจะได้ทำการสักยันตืเมื่อวันเสาร์ที่ 16 มิ.ย.มานี่ เป็นการสักครั้งแรกของผม ผมไม่เข้าใจอะไรหลายๆอย่างครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
            1. พี่ที่ทำงานผมที่เค้านับถือหลวงพ่อเปิ่น เป็นคนพาผมไป ผมสักยันต์แรกกับอาจารย์ญา แล้วผมสักน้ำมันต์ แต่อีกสองคนที่ไปด้วยกันเป็นการสักครั้งแรกเหมือนกันเค้าสักหมึก
ผมได้ยันต์พุทธซ้อนมาเป็นยันต์แรกจากการสอบถามพี่ที่พาไป แต่อีกสองคนได้ยันต์เก้ายอดเป็นยันต์แรก ผมเลยงงๆว่าเพราะการสักหมึกกะน้ำมันต์นี่ขึ้นยันต์แรกไม่เหมือนกันหรือครับ หรือมีเหตุผลอื่นๆอีกช่วยตอบทีครับ
            2. เพราะผมทำงานอยู่ปากเกร็ด แล้วต้องเดินทางไกล ผมเลยไปสักยันต์ที่สองกับหลวงพี่ติ่ง ซึ่งไม่ทราบว่ายันต์อะไร<เด่วจะโพสรูปให้ดูครับ>ใครรู้ช่วยบอกทีครับว่ายันต์อะไร ยันต์ที่สามผมไปสักกับพระอาจารย์ต้อยได้ยันต์บัวเงิน-บัวทอง<ขออภัยหากเอ่ยชื่อผิด> อยากจะรู้ว่าผิดหรือปล่าวครับที่ผมไปสักกับสามพระอาจารย์
           3. อยากรู้เกี่ยวกับข้อมูลของยันต์ที่ผมได้มา ผมไม่มีทางรู้เรื่องนี้เลยครับ ช่วยบอกที
           4. ยันต์ที่ผมมีอยู่ จะมีอาการของขึ้นไหมครับ และมีคาถาเกี่ยวกับยันต์นั้นๆไหมครับ
           5. ผมลองหาข้อมูลเกี่ยวกับยันต์ที่ผมกะพวกที่ไปด้วยกันได้มา แล้วเห็นคาถาหัวใจหมูทองแดงที่เพื่อนผมได้มา หากผมเป็นผู้ท่องคาถา เพื่อนผมจะมีอาการของขึ้นไหมครับ

ผมรบกวนถามเพียงเท่านี้แหล่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ไขข้อข้องใจให้ผม

ปล. แถมอีกหน่อยครับ คืออันนี้มีข้อข้องใจตั้งแต่เด็ก
          ตอนเด็กยังไม่ประสีประสา ผมเคยเล่นกับเพื่อนแล้วตอนนั้นเท่าที่จำความได้ ผมทำท่าทางแบบนั่งสมาธิ แล้วเพื่อนมันเอามือตบหัวผมจากด้านหลัง แล้วผมเห็นมือเพื่อนทั้งๆที่ผมหลับตาแล้วมือเพื่อนอยู่ด้านหลัง คืออะไรเหรอครับ
         ตอนเด็กอีกเหมือนกัน ผมเคยแขวนเหรียญหลวงพ่อเงิน เท่าที่จำได้ ตอนนอน ผมจะรู้สึกว่าผมลอยติดอยู่บนเพดานแล้วมองเห็นตัวของผมที่นอนอยู่ และรู้สึกตัวตลอดเวลาที่เห็นตัวผมขยับตัว พอตอนเช้าผมเลยถอดไม่กล้าใส่อีก ไม่ทราบเพราะอะไรเหรอครับ
         ตั้งแต่ตอนเด้กผมสัมผัสทางด้านวิญญาณบ่อยครั้ง จนเจอคาถานึงผมเลยเอามาท่อง ครั้งแรกรู้สึกตอนโดนผีอำพอท่องจบได้ยินเสียงเหมือนคนสบัดเสื้อข้างๆหูและรู้เลยว่าเค้าไปทางไหน จากนั้นก้อท่องก่อนนอนตลอด แต่เพราะผมเอาคาถานี้ไปบอกเพื่อน รู้สึกว่าคาถาจะเสื่อมไป พอวันนั้นหลังจากที่บอกผมท่องจบตอนเดินกลับบ้านทำให้ผมเห็นวิญญาณทันที ก้อไม่เคยท่องอีกเลย จนตอนนี้ผมท่องชินบัญชรก่อนนอนมาหลายปีแล้ว แต่ก่อนท่องชินบัญชรผมจะท่องคาถาเดิมก่อน ไม่ทราบว่าหากเราทำคาถาเสียไปแล้ว หากท่องอีกจะมีผลอะไรไหมครับ
        ตอนสมัย ป.5หรือป.6 มีพระมาเทศที่ รร. แล้วพระท่านมองที่ผมตลอดเวลา ผมยังแปลกใจอยู่จนทุกวันนี้ เหมือนกับว่าเค้าเคยรู้จักผม แต่ไม่รู้จะสืบหาอย่างไรว่าพระรูปนั้นอยู่ที่ไหน เพราะมันนานมามากๆแล้ว
       ตอนสักยันต์กับหลวงพี่ต้อย หลวงพี่ต้อยทักว่าลักษณะดี และสอบถามเกี่ยวกะเรื่องงาน แล้วเค้าก้อบอกว่าต่อไปจะได้เป็นหัวหน้าคน ผมอยากรู้อนาคตตัวเองว่าจะเป็นอย่างไรในอนาคต แต่ไม่รู้จะรู้จากไหน เพราะหลวงพี่ต้อยเค้าไม่ดูให้ มีพระรูปใดในวัดบางพระมีความรู้เรื่องดูดวงบ้างไหมครับที่จะสามารถดูให้ได้ ที่อยากรู้เพราะว่าตั้งแต่เด็กจนมาทุกวันนี้ผมลำบากมามาก ครอบครัวแตกแยก ต้องพึ่งตัวเองเป็นหลัก โดนกลั่นแกล้งก้อสารพัด

คงจะรบกวนเพียงเท่านี้แหล่ะครับ ขอบคุรมากๆครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
  ผมแนบไฟล์รูปไม่ได้เพราะมันมีขนาดใหญ่เกินที่อนุญาติ ขอโทษทีครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
อัพรูปยันต์ที่ผมอยากรู้ว่าคือยันต์อะไรมาแล้วครับ น่าจะอัพได้นะอันนี้ ตัดมาเหลือแค่ยันต์ที่ไม่รู้

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ข้อ1 การที่ไปสักแล้วจะได้ยันต์อะไรมานั้นไม่มีการกำหนดที่ตายตัวครับ แต่ ส่วนมากจะได้เหมือนกัน  แต่ที่ได้ไม่เหมือนกันก็มีเยอะครับ ขึ้นอยู่กับ อาจารย์ท่านเป็นผู้พิจารณา เช่นไปหาหมอโดนเป็นไข้ตัวร้อน ก็อาจจะได้ยามาเป็นพาราเซตตามอล หรืออาจจะได้ยามาเป็นแอสไพรินก็มี ขึ้นอยู่กับหมอครับท่านจะดูอาการ  เหมือนกันกับที่คุณได้ยันต์พุฒซ้อนมา ก็เป็นยันต์ที่เด่นในทางเมตตา เจ้านายจะได้เมตตารักเราไงครับ

ข้อ2 ไม่ผิดครับ สักได้ทั้ง สามท่านเลยเพราะเป็นสายวิชาเดียวกัน และก็มีสมาชิกหลายท่านที่มีความจำเป็นเพราะว่าอยู่ไกล  ส่วนยันต์ที่ได้มา น่าจะเป็นยันต์บัวแก้ว นะครับ ก็เด่นในทางเมตตาเช่นกัน เห็นไหมครับได้ยันต์เมตตเหมือนกันเลย

ข้อ 3 ค่อยๆหาอ่านศึกษาเอาในบอร์ดเรานี่แหละครับ มีหลายๆยันต์เลย

ข้อ4 ยันต์คุณพระ ไม่มีของขึ้นครับ  ที่ไม่มีรูปสัตว์ต่างๆ

ข้อ 5 ของจะขึ้นต้องทำจิตและสมาธิ ให้ถึงขึ้น แล้วคุณสามารถฝึกจิตได้แล้วหรือยังครับ ถ้าทำได้ก็อาจจะกำหนดให้ของขึ้นได้ แต่ก็ขึ้นอยู่กับองค์ประกอบอื่นๆอีกมากครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
สาธุ  ..  ขอให้พบแต่สิ่งที่ดีๆ นะ   สัมผัสทางจิต โดยธรรมชาติ นานๆจะเจอสักคน  อย่างนี้ฝึกฝนต่อไปได้ไม่ยาก  ..
อนุโมทนา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ดีจายด้วย เรามีสมาชิกเพิ่มอีกคนแล้ว  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
การทำสมาธิเป็นเรื่องดีครับ...ฝึกให้เรามีสติกับเรื่องต่างๆที่เรากำลังจะกระทำลงไป....

- การขึ้นยันต์ครั้งแรก ไม่มีกฏตายตัวหรอกครับ ทั้ง 9 ยอด ทั้งพุดซ้อน ก็เป็นยันต์ครูเหมือนกัน

- ผมก็สักกับอาจาร์ยหลายๆท่านในวัดบางพระเหมือนกันครับ

- ดูจากรูปแล้วดูไม่ออกจริงๆครับว่าได้ยันต์อะไรมา

....ทาน ศีล สมาธิ ภาวนา.....

ทำบ่อยๆเป็นมงคลกับชีวิตตัวเองครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ nat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ใครรู้ที่อยู่อาจารย์ถึง คงทน บ้างครับผมอยากไปสัก

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณที่ช่วยให้ความกระจ่างผมนะครับ ใครมีความเห็นอื่นๆอีกรบกวนช่วยตอบทีนะครับ

ออฟไลน์ แดง ไบเล่

• ปัญจมะ
อย่าลืมนึกถึงความตายวันละหลายๆครั้งด้วยนะครับจะได้ไม่ลืมว่าต้องตายสักวัน  :-X