ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติประชาสัมพันธ์ หลวงตาขวัญ วัดสามง่ามมรณะภาพแล้วครับ  (อ่าน 2752 ครั้ง)

ออฟไลน์ SOD

• ฉัฏฐะ
  • *
หลวงตาขวัญท่านมรณภาพแล้วด้วยโรคไตวาย  เมื่อคืน 1/8/54
งานสวดพระอภิธรรมหลวงตาขวัญ จะจัดไปจนถึงวันที่  3/8/54
และจะเผาสรีระสังขารหลวงตาขวัญในวันที่  4/8/54
ขอร่วมอาลัยกับการจากไปของหลวงตาขวัญด้วยครับ

ขอขอบคุณที่มาด้วยครับ  http://XXXXXX77.pantown.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ส.ค. 2554, 12:44:16 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำมาบอกครับผม :070:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
กราบนมัสการ ขอน้อมไว้อาลัย แด่ หลวงตาขวัญ วัดสามง่าม สู่แดนพระนิพพาน

(ขออนุญาตเข้ามาร่วมไว้อาลัย ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ..........ขอร่วมไว้อาลัยจากการจากไปของหลวงตาขวัญด้วยครับ............. :090: :114: :114: :114: :090:................

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณท่าน SOD ที่แจ้งข่าวครับ ขอร่วมอาลัยกับการจากไปของหลวงตาขวัญด้วยครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
กราบหลวงตาด้วยนะครับ เคยไปกราบท่านอยู่ครั้งเดียวครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
 :054: :054: :054:ขอร่วมไว้อาลัยจากการจากไปของหลวงตาขวัญด้วยครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ niphatpong

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอให้ท่านจงไปนิพพานครับ   :054:

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ

ขอร่วมไว้อาลัยกับการจากไปของหลวงตาขวัญด้วยครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ขอร่วมไว้อาลัยครับผม  :054: :054:

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ขอร่วมไว้อาลัยหลวงตาขวัญครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอร่วมไว้อาลัย หลวงตาด้วย ครับ   :054:

พี่น้องท่านใดมีรูปหลวงตา มั่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ส.ค. 2554, 11:23:02 โดย seaghost »
Seaghost