ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ เรื่องเครื่องราง  (อ่าน 1883 ครั้ง)

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
อยากรู้ เรื่องเครื่องราง
« เมื่อ: 04 ส.ค. 2554, 12:20:07 »
คือผม อยากรู้ชื่อ เครื่องรางของขลัง หรือวัถถุมงคล ที่ มีพุทธคุณ ใน ด้านกันคุณสัย เเละผี ได้ครับผม

นอกจากเบี้ยแก้ และ ท้าวเวสสุวรรณ เเล้ว ยังมีอ่ะไรอีกไหมครับผม  อยากรู้เพิ่มเติมครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: อยากรู้ เรื่องเครื่องราง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ส.ค. 2554, 08:56:17 »
ถ้าทั้งหมดไม่รู้ต้องรอผู้รู้มาแนะนำอีกทีนึงแต่มีมีดหมออีกหนึ่งอย่างที่กันคุณไสยและภูตผีปีศาจ...ตอบเท่าที่รู้นะครับ :003:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ส.ค. 2554, 04:56:45 »
ที่ผมห้อยเอวอยู่ก็มี เบี้ยแก้, ลูกสะกด  :003:  :003:  :003:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ส.ค. 2554, 06:42:39 »
ด้วยความเคารพครับ
   ได้หมดนะครับ
อยู่ที่ผู้เสก  ผู้สร้าง ผู้อธิฐานจิต
  ก้อนดิน ก้อนหิน ท่อนไม้
ได้หมดครับ กันผี กันคุณ อยู่ที่ว่าข้างต้นละครับ

หรือจะเป็นของที่มีฤทธิ์ตามธรรมชาติก็อีกเรื่องหนึ่ง

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ส.ค. 2554, 10:40:12 »
คือผม อยากรู้ชื่อ เครื่องรางของขลัง หรือวัถถุมงคล ที่ มีพุทธคุณ ใน ด้านกันคุณสัย เเละผี ได้ครับผม

นอกจากเบี้ยแก้ และ ท้าวเวสสุวรรณ เเล้ว ยังมีอ่ะไรอีกไหมครับผม  อยากรู้เพิ่มเติมครับ
ของทุกสิ่งทุกอย่างใช่ว่าจะกันได้หมดนะครับถึงแม้จะเสกดี ต้องประกอบกันหลายอย่าง เช่น อันดับแรกเลยผู้เสก มวลสาร พิธี ครับ  สิ่งที่สามารถกัน พวก มนต์ดำ ภูตผีต่าง แม้กระทั่งยาสั่ง เห็นทีวัตถุมงคลขนิดเดียว ที่พุทธคุณครบด้านกันได้ทุกอย่างก็คือ มีดหมอหลวงพ่อเดิมหล่ะครับ คงไม่มีใครเกิน ถึงไม่ได้ของหลวงพ่อเดิมก็ใช้ของเกจิยุคปัจจุบันก็ได้ครับ แต่ต้องดูด้วยว่าที่ไหนดีๆ ยุคก่อนก็เช่น หลวงพ่อโอน วัดโคกเดื่อ นี่ก็ศิษย์เอกหลวงพ่อเดิม หลวงพ่อกัน หลวงพ่อบุญมี หลวงพ่ออ๋อย หลวงพ่อสด อีกหลายๆท่านที่เก่งๆ ปัจจุบันที่สร้างมีดหมอสายหลวงพ่อเดิมที่ยังมีชีวิตอยู่ หลวงพ่อน้อย วัดหนองโพธิ์( ศิษย์หลวงพ่อเดิม ) หลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว ( ศิษย์หลวงพ่อกัน )พอหอมปากหอมคอครับ ลองจากมีดหมอก็คือ วัวธนู กุมารทอง หล่ะครับ แต่ถ้าเป็นเหรียญพระเครื่องในเรื่องกันผีและคุณไสยหล่ะก็ ต้องยกให้เหรียญหลวงปู่ผางครับผม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ส.ค. 2554, 11:33:23 »
ขอบคุณมากครับผม สำหรับความรู้ดีๆครับผม  :001:

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ส.ค. 2554, 09:38:49 »
เยอะครับ
ตัวอย่าง
ตะกรุดตรีนิสิงเห หลวงพ่อตัด วัดชายนา
ปลัดไม้ชองระอา หลวงพ่อตัด วัดชายนา
พระสมเด็จกันผี ของหลวงปู่นาค วัดหนองพะวา
นี่เป็นตัวอย่างของพระเครื่อง หรือเครื่องราง ที่เคยคิดว่าไม่น่าจะกันไสย ไล่ผีได้
ทางที่ดีต้องสอบถามตามวัดต่างๆที่ได้ไปทำบุญครับ
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล