ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเหรียญ หลวงปู่เปิ่น รุ่นพิเศษทีครับ  (อ่าน 2070 ครั้ง)

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คือ ตอนนี้ผมอยากจะห้อยเหรียญหลวงปู่เปิ่น องค์เดียวตลอดแล้วครับ ห้อยมาหลายเส้น หลายองค์ เปลี่ยนเกือบทุกวัน
ผมลังเล ระหว่าง รุ่นพิเศษปี37 กับ ปี38 ผมลังเล ผมรู้ว่าเหรียญหลวงปู่เปิ่นทุกรุ่นดีหมด
แต่อยากจะรับความคิดเห็น พวกพีๆ เพื่อนๆ น้องๆ เว็บบางพระ ศิษย์หลวงปู่เปิ่นทุกคน
เพื่อเป็นการตัดสินใจครับ  ขอบคุณครับ  :054: :054: :054:
*****ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ*****
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เรื่องแขวนพระเอาตามความชอบความศรัทธาดีกว่าครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
เรื่องแขวนพระเอาตามความชอบความศรัทธาดีกว่าครับ
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

ตามท่าน umpawan ครับ ข้าพเจ้าก็เลือกไม่ถูกครับ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ดีทุกๆรุ่นเลยครับ

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
คือ ตอนนี้ผมอยากจะห้อยเหรียญหลวงปู่เปิ่น องค์เดียวตลอดแล้วครับ ห้อยมาหลายเส้น หลายองค์ เปลี่ยนเกือบทุกวัน
ผมลังเล ระหว่าง รุ่นพิเศษปี37 กับ ปี38 ผมลังเล ผมรู้ว่าเหรียญหลวงปู่เปิ่นทุกรุ่นดีหมด
แต่อยากจะรับความคิดเห็น พวกพีๆ เพื่อนๆ น้องๆ เว็บบางพระ ศิษย์หลวงปู่เปิ่นทุกคน
เพื่อเป็นการตัดสินใจครับ  ขอบคุณครับ  :054: :054: :054:
*****ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ*****
น้องชายพี่ยังห้อยเกือบ10องค์แล้วแต่น้องชายจะใส่กี่องค์ครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมว่าห้อยพระทั้งสององค์ไปเลยก็ได้ครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จัดชุดเลยครับ เลือกให้ไม่ได้หรอกเพราะของหลวงพ่อดีทั้งหมดเลยครับ  :002:

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ถ้าจัด ชุด จัดเป็นชุด ยอดยุค3เหรียญไปเลยครับ 37 38 45 ดีแน่นอน  :016: :015:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
เหรียญของหลวงปู่เปิ่นดีมีประสบการณ์เกือบทุกรุ่นครับ
ตัวผมเองก็ห้อยเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา
พอดีมีหลายชุดครับ  :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ส.ค. 2554, 03:39:59 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
38 ดีกว่าครับ
พระนะครับ อย่าคิดไกล  :002:

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็อยากห้อยหลายๆองค์ครับ แต่ผมก็มีอยู่องค์เดียว  15; 11; 09; 06;

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ไอเดียดีนะครับชุดย้อนยุคสามเหรียญนี่  :053:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้