ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานพิธีพุทธาภิเษกเหรียญที่ระลึกครบรอบวันคล้ายวันเกิดหลวงปู่อั๊บ ปี2554  (อ่าน 3811 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
ทั้งหมดเป็นภาพของคุณเด็กวัดใน โพสไว้ที่เวปคนรักมีด ผมขออนุญาตเรียบร้อยแล้ว

ขออนุญาตครับ

([color="#FF0000"]ขอขอบคุณมหามิตร พี่และน้องทุกท่านที่ให้ความเมตตาแก่ผมครับ

และขอร้องท่านผู้ใดที่นำรูปไปใช้ โปรดให้เครดิตเจ้าของรูปด้วยครับ

นั่งโหลดภาพ 5 ชั่วโมงน่ะครับ)[/color]

ภาพงานพิธีพุทธาภิเษกเหรียญที่ระลึกครบรอบวันคล้ายวันเกิดหลวงปู่ ปี2554

ร่น  "เจริญพร" ประกอบพิธี ณ อุโบสถ วัดท้องไทร จ.นครปฐม

วันที่ 28 กรกฎาคม 2554 ครับ

พระประธานในอุโบสถครับ

วัตถุมงคลที่เข้าพิธีอย่างเป็นทางการครับ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง

เมื่อได้เวลา ท่านผู้ใหญ่จุดธุปเทียนบูชาโต๊ะเครื่องบวงสรวงเทพ เทวดา

และ พราหมณ์อ่านโองการ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ส.ค. 2554, 04:18:44 โดย Gearmour »

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
หลวงปู่อั๊บ ท่านจุดเทียนชัย และทำน้ำพระพุทธมนต์

(น้ำมนต์ตุ่มนี้lสำคัญมากมายหลวงปู่ใช้โองการสำคัญสองบท ท่านว่าสดออกเสียง
เหมือนตอนท่าน ทำน้ำมนต์ไล่สิ่งที่มองไม่เห็นต่างๆ Gearmour)

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
พระอาจารย์จากวัดเกตุม สวดพุทธาภิเษก

ปลาสานโภคทรัพย์ตัวครู ซึ่ง มอบให้กับเจ้าของสวนกล้วยไม้ ผู้นำกล้วยไม้มาจัดสถานที่และถวายพระ

ความเมตตาของหลวงปู่

ขออภัยมีรูปยังโหลดลงไม่ได้อีกพอประมาณขออนุญาตเพียงเท่านี้แล้วกัน

พระอาจารย์ที่รับนิมนต์นั่งปรกในอุโบสถ

หลวงพ่อเพี้ยน วัดตุ๊กตา . เจ้าอาวาสวัดศรีษะทอง. พระอาจารย์จากวัดลาดบัวขาว

หลวงพ่อเพี้ยน เป็นผู้ดับเทียนชัย

ผู้ร่วมพิธีรับเหรียญแจกฟรี ได้ทุกท่าน

เหรียญเนื้อทองคำ มีผู้บูชา หมด แล้ว(เหรียญทองคำมีรอยจารด้านหน้า)

เหรียญ เนื้อเงินลงยา มีผู้บูชา หมดแล้ว (เหรียญจริงสวยกว่าในรูปมาก)

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
รูปอีกชุดครับ

พี่ผู้ชาย 2 ท่านนี้กำลังจับเบอร์เหรียญทองคำของหลวงปู่

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
    ขอบคุณเจ้าของภาพมากมายครับ
ที่นำมาลงมากมาย
อยากให้ความตั้งใจของพระครูปลัดขวัญชัย
ลูกบุญธรรมของหลวงปู่ ที่มีความตั้งใจทำวัตถุมงคลแจกในวันที่สิบสองสิงหาทุกปี
  จะเห็นได้ว่าทำดีกว่า มีพิธี มีจำนวนการสร้างแน่นอนไม่เหมื่อน
พวกที่มาทำออกให้บูชาตามศูนย์พระเครื่องมากมาย

เหมือนเดิมผมไม่มีอะไรขายอะไรแจกทั้งนั้น
อยากได้อะไรไปที่วัดท้องไทรนะครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
งานพิธีพุทธาภิเษกเหรียญ..เข้มขลังมากๆครับ 25; 25;

ขอกราบนมัสการ หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร ครับ  รักษาดูแลสุขภาพด้วยนะครับ :054: :054:

ขอบคุณท่านGearmour ที่นำวัตถุมงคล หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรมาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
เป็นที่น่าตราตรึงจิด และประทับใจมากครับ สุดยอด

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ aekkamol

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญออกแบบสวยงาม ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศพิธีครับ

อยากทราบจำนวนสร้างเหรียญทั้ง 3 พิมพ์เท่ากันไหมครับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศด้วยนะครับ
อยากให้วัดบางพระมีพิธีพุทธาภิเษกบ้างจังเลยครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณมากครับที่นำภาพมาให้ชม........... :090: :090: :114: :090: :090:..............

ออฟไลน์ adgreen

• ปัญจมะ
วันที่ 12 ส.ค. 54 ไปกราบหลวงปู่ที่วัดแน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ส.ค. 2554, 08:23:47 โดย adgreen »

ออฟไลน์ nut_ty

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บค่ะ
ขอบคุณ คุณ Gearmour และเจ้าของภาพที่นำมาให้ชม
งานพุทธาภิเษกดูเข้มขลังจริงๆ หลวงปู่ท่านเมตตามาก
เสียดายไม่ได้ไป วันที่ 12 ไม่รู้จะได้ไปหรือเปล่า

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยนะค๊ะ

ออฟไลน์ nuinavan

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่อั้บ และขอขอบคุณสำหรับภาพที่นำมาให้ชมค่ะ   ถ้าเป็นไปได้วันที่12นี้ก็จะไปกราบหลวงปู่เหมือนกันค่ะไม่ได้ไปกราบท่านนานแล้ว

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
กราบนมัสการหลวงปู่อั้บ และขอขอบคุณสำหรับภาพที่นำมาให้ชมครับ 18; 

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงปู่อั้บ  :054:  :054:  :054:
และขอขอบคุณท่าน Gearmour สำหรับภาพที่นำมาให้ชมครับ
  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"