ผู้เขียน หัวข้อ: นำเหรียญมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นครับ  (อ่าน 1183 ครั้ง)

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ขออนุญาตืถามและตอบนะครับ...(ถาม)เหรียญทั้งหมดเช่ามาจากพวกที่ร่อนของเก่าหรือเปล่าครับ(เคยเจอพวกนี้นำมาวางขาย)ถ้าไม่ใช่เป็นของบรรพบุรุษที่สะะสมมาขออภัยด้วยครับ...(ขออนุญาติตอบ)รูปพิมพ์มันตื้นเบลอๆไม่ชัดเจนครับ :069:....ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ nraie

• ตติยะ
ตอบ: นำเหรียญมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นคร&
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ส.ค. 2554, 10:00:19 »
ยอมรับทุกความคิดเห็นครับ ทุกองค์นำมาจากพารที่บูชาพระครับ ส่วนที่มาว่าซื้อหรือหรือได้มานั้นน่าจะคะคะกันไปครับ เพราะคุณตากับลุงชอบเดินท่าพระจันครับ เค้าเห็นเราเริ่มศึกษาเลยเอามาให้ แต่ทั้งสองท่านไ่ม่เคยส่องพระ และไม่เล่นพระครับ ผมเลยอยากถามก่อนนำไปล้างด้วยโลชั่นครับ กันผิดพลาดและเสียดายภายหลังครับ อย่างเช่น องค์บนสุดกับองล่างสุดได้ทำการแช่โลชั่นแล้วล้างออกปากฏว่าสีเปลี่ยนครับ  ขอบคุณมากครับที่ร่วมแสดงความคิดเห็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ส.ค. 2554, 10:04:23 โดย nraie »

• ตติยะ
ส่วนหลวงพ่อฝั้นองค์ที่สอง ไม่ถึงยุคครับ :063:

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
เรียงจากบนลงล่างนะครับ
1.กรมหลวงชุมพร...แท้
2.อ.ฝั้น...ยังไม่ชอบ
3.ลพ.อุทัย...แท้แต่ไม่ทราบวัดไหน ผมเองก็มีอยู่เหรียญนึง
4.เหรียญ???แต่ดูรูปแล้วแท้แน่นอน
5.ขวัญถุงหลวงพ่อเขียน น่าจะแท้นะ( เหรียญเลอะไปหน่อยดูยาก)
6.เจ้าคุณนรฯแท้แต่ไม่ทันท่าน
7.เจ้าอธิการสิน วัดบางบัวทอง นนทบุรี น่าจะเป็นเหรียญย้อนยุค
8.ร.๕ ร้อยปีวัดราชบพิธฯ แท้แน่นอน หลวงปู่ทิมละหารไร่ร่วมปลุกเสก
9.ปากน้ำ...ยังไม่ชอบ
10.อ.ฝั้น2519 แท้ครับ
***ทั้งหมดนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ยังไงก็รอดูคนอื่นๆตอบด้วย เข้าใจคนรอคำตอบครับ......
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

• ตติยะ
เหรียญที่สี่ เหรียญแห่งความเจริญก้าวหน้า สมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ ญาณวรเถระ วัดเทพศิรินทราวาส ครับ
ขอบคุณครับทุกท่าน