ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานบุญคล้ายวันเกิดหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๔  (อ่าน 3176 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เริ่มกันที่เตรียมงานเมื่อวานนี้ (นมัสการหลวงพี่เก่งด้วยครับ)

รับชมภาพบรรยากาศวันนี้กันต่อครับ

หลังเลิกงาน

มงคลวัตถุที่ได้รับจาก อ.หนวด วันนี้

...

อนุโมทนากับผู้ร่วมบุญวันนี้ด้วยนะครับ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ.

***แล้วอย่าลืมมารับบุญใหญ่ครั้งต่อไป ในงานกฐินวัดบางพระ***

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
กราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ และ พระอาจารย์ทุกๆรูปมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :054: :054:

ขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่เก็บภาพบรรยากาศมาฝากพี่น้องศิษย์วัดบางพระครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณท่านปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)มากๆครับสำหรับภาพบรรยากาศงานทำบุญหลวงพ่อเปิ่น..ผมก็ไปร่วมงานมาเหมือนกัน..พี่น้องศิษย์วัดบางพระเป็นกันเองทุกๆท่าน และกราบขอบพระคุณท่านผู้การเสือที่พาผมไปกราบนมัสการหลวงพี่ปราโมท......ฃื่งหลวงพี่ท่านก็เมตตาสักยันต์เสือให้ผม :054: :054: :054:
กราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ และ พระอาจารย์ทุกๆรูปด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ส.ค. 2554, 09:34:19 โดย เจดต์ »
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่น รวมทั้งกราบนมัสการพระอาจารย์ในวัดบางพระทุกรูปครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :054:ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอบพระคุณมากๆครับ สำหรับภาพ และ การรายงาน :054:

เสียดายครับ งานนี้ ผมพลาด รับปากใว้แล้วว่าจะไป แต่ติดงานหน้าที่ที่ต้องดูแล แต่ก็ฝากซอง ไปทำบุญครั้งนี้แล้วครับ
 :054:

ออฟไลน์ bombomkub

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมเสียดายมากครับที่ไม่ได้ไป ตื่นตั้งแต่ ตี5ครึ่งกะว่าจะ ขี่มอไซไปแต่ฝนดันตก กลัวว่าขี่มอไซไปจะไม่ปลอดภัยจึงไม่ได้ไป

แต่ไม่เป็นไรครับที่ได้นำซองไปคืนพระอาจารย์ญาไว้ก่อนแล้ว  ไว้มีโอกาสไปแน่ครับ

คิดถึงครูบาอาจารย์ทุกท่านเสมอครับ  :054: :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ new8567

• ปัญจมะ
ขอโทษด้วยครับติดธุระกับแม่พอดีเลยไม่ได้ไปครับ  :070: :070:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอขอบคุณภาพถ่ายบรรกาศในงานวันที่12สิงหาครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมเห็นภาพขาวดำหลวงปู่เปิ่นวันที่12สิงหาครับที่ท่านถือไม้เท้าสวยดีครับเป็นแผ่นเล็กๆครับ :001:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ............ :090: :090: :114: :090: :090:..............

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นและพระอาจารย์
ทุกรูปที่วัดบางพระครับ  :054:  :054:  :054:
และขอขอบคุณท่านปุญฺญานุสฺสติ (สิบทัศน์) ที่ได้นำภาพวันงานมาให้สมาชิกได้ชมครับ  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศครับผม
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ num5321

• ฉัฏฐะ
  • *