ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ช่วยดูตะกรุดหนุมานหน่อยครับไม่ทราบว่าสร้างปีใหนครับ  (อ่าน 1139 ครั้ง)

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **

อีกอย่างนึงครับเหลียญปี 2528 ช่วยฟันธงให้ทีครับ

รบกวนผู้รู้ทุกท่านด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตะกรุดหนุมานผมเองก็เคยเห็นที่กุฏิใหญ่มีให้เช่านะครับ แต่จะเป็นรุ่นใหม่ๆแล้วครับ ส่วนเหรียญ ปี2528 รอพี่ๆมาฟันธงนะครับ ขออนุญาติเข้ามาแสดงความคิดเห็นครับ ผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ ขอบคุณมากครับ  :016:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เหรียญเสือคู่ปี 28 ส่วนตัวดูไม่ดีครับ เหรียญแท้ให้สังเกตุบริเวณปากเสือสองตัวจะมีเส้นเกินวิ่งประสานระหว่างปากเสือสองตัว คล้ายเสือคาบเหยื่อ ด้านบนเหนือศรีษะหลวงพ่อซ้ายมือเราจะมีจุดเกินกลมๆอยู่ 1 จุด ซึ่งรุ่นนี้แม้ราคาเช่าหาไม่แพง แต่มีของปลอมเยอะมากๆอีกรุ่นครับ เช่าหาควรศึกษาให้ดีนะครับ
 :025:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ส.ค. 2554, 12:36:38 โดย tuxky »

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :069: :069:เห็นด้วยกับท่านtuxkyทุกประการครับ :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ