ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการสักยันต์  (อ่าน 1781 ครั้ง)

ออฟไลน์ dillinger

• ทุติยะ
  • **
สอบถามการสักยันต์
« เมื่อ: 13 ส.ค. 2554, 03:39:38 »
อยู่ตจว.อยากจะไปสักยันต์ที่วัดต้องติดต่ออาจารย์ท่านใด ตรงไหนครับ แล้วไปวันไหน(จ.-อา.)ดีครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: สอบถามการสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ส.ค. 2554, 03:49:10 »
ลองหาข้อมูลดูก่อนนะครับ ว่าสักไปเพื่ออะไร ต้องการแบบไหนเด่นด้านไหน และลองหาข้อมูลพระอาจารย์ที่แถบค้นหานะครับ เราชอบองค์ไหนศรัทธาองค์ไหนก็สักกับองค์นั้น ส่วนเรื่องวันเอาตามสะดวกเราดีกว่านะครับ เพราะว่าเสาร์อาทิตย์ แน่นอนคนเยอะอยู่แล้วครับ ขอให้โชคดีครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ toomeras

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ส.ค. 2554, 06:35:24 »
ไม่ต้องติดต่อพระอาจารย์ครับแค่เรามีจิตศรัทธาก็เดินทางมาที่วัดได้เลยครับ พระอาจารย์ท่านเมตตาศิษย์ทุกคนครับ ส่วนวันไหนดีที่สุดผมแนะนำว่าให้มาวันธรรมดาครับจะได้ไม่รอคิวยาว แต่ถ้าจะให้ดีมาช่วงเช้าก่อน 08.00 น.จะดีมากครับ  แต่ถ้าสายๆบางวันคนจะมาเยอะขึ้นอยู่กับจังหวะครับ ถ้ามาที่วัดแล้วเจอใครก็สามารถสอบถามได้ครับศิษย์วัดบางพระใจดีทุกคนครับ
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ส.ค. 2554, 11:12:47 »
อยู่ตจว.อยากจะไปสักยันต์ที่วัดต้องติดต่ออาจารย์ท่านใด ตรงไหนครับ แล้วไปวันไหน(จ.-อา.)ดีครับ
ไปที่วัดได้เลยครับท่านสักทุกวันครับแล้วแต่หลวงพ่อท่านจะติดกิจนิมนต์อะครับ ของผมนะครับผมสมัยผมเด็กๆผมเปิดทีวีดูสะเก็ดข่าวที่หลวงปู่เปิ่นท่านเคยเอารถดับเพลิงมาทำน้ำมนต์ที่พรมลูกศิษย์ครับสมัยนั้นผมยังเด็กๆเลยอายุผมประมาณ7-10ขวบครับไม่รู้ว่าวัดไปยังไงจนกระทั่งหลวงปู่เปิ่นท่านมรณะภาพที่ข่าวออกปี2545ผมได้ยินผมขนแขนผมลุกขึ้นมาเลยครับและมีพี่แถวบ้านเขาบอกว่ารุทอยากได้พระอะไรผมก็บอกว่าอยากได้เหรียญหลวงปู่เปิ่นครับพี่ก็ให้มา1องค์และอีกเหรียญเป็นปี2536ของน้าสาวผมน้าผมบอกว่าไปทำบุญทอดกฐินที่วัดมาอย่าไปให้ใครนะจนผมเก็บมาโดยตลอดจนกระทั่งผมเอามาใส่จนท่านคุ้มครองผมให้แคล้วคลาดในวันที่ผมอายุ25ปีเบญจเพศพอดีและก็โดนพวกติดยาขโมยไปผมเสียดายมากๆจนผมอาราธนาถ้าผมมีบุญขอให้ผมได้เหรียญหลวงปู่แทนที่หายไปนะครับจนทุกวันนี้ผมได้ครบแล้วครับ (ผมเสียดายครับตอนนั้นถ้าผมไปถูกผมคงจะโดนเรียนไปวัดเลยครับตอนผมอยู่ประมาณ ป.5-6ครับถ้าไปถูกผมคงได้กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นแล้วครับ)จนกระทั่ง พ.ศ.2545ผมได้ไปสักยันต์ที่กุฎิหลวงพ่อต้อยรุ่นน้องที่ทำงานเก่าพาไปครับ ผมไม่รู้สาเหตุครับว่า สงสัยบารมีหลวงปู่เปิ่นท่านคงจะเมตตาผม  จนทุกวันนี้ผมมีพระเครื่องของหลวงปู่เปิ่นอย่างเดียวครับ ผมขอกราบนมัสการหลวงพ่อญา หลวงพ่อต้อย หลวงพ่อติ่ง หลวงพี่ทุกองค์และอาจารย์หนวด:054: :054: :054:ที่เมตตาลูกศิษย์ครับ :054: :054: :054:กระผมรักและศรัทธามากๆครับ :001:ผิดถูกก็ให้อภัยผมนะครับ อีกนิดนะครับถ้าเป็นไปได้ผมเบื่อกรุงเทพผมอยากจะไปอยู่ที่วัดเลยครับอยากไปช่วยงานวัดช่วยงานทุกๆอย่างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2554, 11:13:18 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ส.ค. 2554, 01:36:03 »
 อย่างที่ พี่รุทหมัดหนักเล่า ผมเชื่อครับเรื่องจริง ผมก็ประสบมาโดยกับตัวเอง

เมื่อ อาทิตย์ที่แล้ว แหวนทองเหลืองผมได้ไปเช่าบูชามา ได้หายไปครับระหว่างขายของ

ผมรู้สึกใจไม่ค่อยดี เดินหาตั้งนานยังไงก็ไม่เจอ นึกว่าจะโดน คนอื่นเก็บไปแล้วเพราะเหมือนทองแท้มาก

พอผมตั้งสติได้ ผมก็นึกถึงบารมีของหลวงปู่เปิ่น ขอให้ผมได้เจอกับแหวนที่ผมเช่าบูชามาด้วยใจศรัทธาจริงๆ

พอสักพักผมกำลังเก็บของก็เจอกับแหวน ที่หลุดจากนิ้วผม อยูที่ตู้แช่ ของ ครับ

ขออนุญาต เล่าให้ฟังครับ  ท่านจะเชื่อหรือไม่ก็ตามแต่ แต่ที่แน่ผมได้เห็นกับตัวเองมาแล้วถ้าจิตใจเราตั้งมั่น

และ มีศีลธรรม อยู่ในจิตใจและร่างกาย พอ นึกถึงหลวงปู่เปิ่น แล้ว บังเกิดให้เห็น เลยครับ

และที่เห็นชัดๆคือ ผมบูชานกคุ้ม ค้าขายดีมาแขวนไว้ที่ร้าน พอมาเปิดร้านผม ยกมือไหว้และคิดหลวงปู่และพระอาจาร์ย

พอมีลูกค้ามา ผมนึกถึงหลวงปู่ ให้ลูกค้าซื้อของชิ้นนี้ เพิ่มขึ้นจากที่เขาสั่ง ผลออกมา เขาซื้อจริงๆครับ  พี่ๆน้องๆลองดูครับ

พูดแล้วขนลุกจริงๆครับ ทุกวันนี้ ตอนตื่น ก่อนขับรถ ก่อนนอน หรือ ทำอะไร ผมคิดถึง หลวงปู่ และ พระอาจาร์ยเสมอครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ส.ค. 2554, 01:38:47 โดย audytukzy5dragon »
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ส.ค. 2554, 07:00:07 »
ผมเดินทางจาก สุพรรณ ตี4 ถึงวัด8.00 น ครับ ผมศรัทธามาก
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ส.ค. 2554, 09:48:41 »
ผมเดินทางจาก สุพรรณ ตี4 ถึงวัด8.00 น ครับ ผมศรัทธามาก

ไม่ทราบว่าเดินทางจากอำเภอไหนครับของสุพรรณครับ
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ส.ค. 2554, 11:54:13 »
ผมเดินทางจาก อำเภอด่านช้าง สุพรรณบุรีครับ  นั่งรถ สาย 994 มาลง ตรง แยกท่านา (โลตัสนครชัยศรี) เที่ยวแรกที่รถวิ่ง ประมาณ ตี4 กว่าๆๆ ครับ ถึง ที่โลตัสประมาณ 7 โมง  แล้วก็รอรถเข้าวัด(รถสีส้มๆๆครับ) ถึงวัดประมาณ 8 โมงเหมือนกัน
แต่ถ้าขับรถไปเอง ออกจากบ้าน ตี 5 ครึ่ง ถึงวัดประมาณ 7 โมงกว่าๆๆ ครับ แต่สู้ค่าน้ำมันไม่ไหว ไปกลับ 1000.- บาท เลย นั่งรถตู้ดีกว่า