ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการบูชายันต์ครับ  (อ่าน 3947 ครั้ง)

ออฟไลน์ lordmob

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
พอดี เมื่อวานนี้ ผมได้มีโอกาส ไปสักยันต์ งบน้ำอ้อย กับ หลวงพี่ติ่ง ที่วัดบางพระมา

อยากสอบถาม รบกวน ผู้ ผมควรทำอย่างไรบ้าง มีคาถาบูชา ยันต์ งบน้ำอ้อยมั้ย

มีข้อห้ามอะไรมั้ย รบกวนด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: สอบถามเกี่ยวกับการบูชายันต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ส.ค. 2554, 07:58:26 »
ข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์
              ๑. ห้ามผิดลูกเมียเขา
              ๒. ห้ามด่าบุพการี
              ๓. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
              ๔. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
              ๕. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี

ผู้ ที่สักยันต์ จะต้องยึดถือปฏิบัติอย่างเคร่งครัดด้วยบุญญาธิการของบูรพาจารย์ คณาจารย์ที่ถ่ายทอดสู่ตัวของคนสักยันต์ไม่ให้เสื่อมคลายความขลัง ต้องถือปฏิบัติในความดี ข้อห้ามต่างๆ ที่มีมาในสมัยโบราณอย่างที่เรียกว่า คนดี สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ผีคุ้ม ปกป้องกันภัย เป็นข้อเตือนสติให้ตะหนักถึงผลกรรมดี กรรมชั่ว

คัดลอกจาก หัวข้อสักยันต์  :001: :001:

คาถาบูชาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ส.ค. 2554, 08:00:59 โดย umpawan »

ออฟไลน์ lordmob

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเกี่ยวกับการบูชายันต์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ส.ค. 2554, 08:06:52 »
ขอบคุณครับพี่

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ส.ค. 2554, 08:31:46 »
ขอบคุณครับพี่

ด้วยความยินดีครับพี่ lordmob มีอะไรไม่เข้าใจก็มาปรึกษาได้ครับพี่ ถ้าผมรู้สิ่งไหนก็จะตอบสิ่งนั้น  :089: :089: