ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสักกับหลวงพี่แป้วมาครับ แต่ไม่รู้ยันต์อะไรครับ  (อ่าน 2880 ครั้ง)

ออฟไลน์ danucha0710

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dmeaungun@hotmail.com

เค้าเรียกยันต์สองยอด  แต่ชื่อมันว่าอะไรครับ รบกวนด้วยครับ
(ยันต์สองยอดมีหลายแบบ แต่ผมไม่รู้ชื่อจริง ๆ มันครับ)

ออฟไลน์ holiday

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
รอผู้รู้ครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
อยากทราบเหมือนกันครับ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dmeaungun@hotmail.com
ไม่มีใครรู้เลยเหรอครับ

ออฟไลน์ xiahmetizz

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
น่าจะเป็น นะเมตตา นะครับ (ผิดถูกประการใด ขออภัยใน ณ ที่นี้)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

เค้าเรียกยันต์สองยอด  แต่ชื่อมันว่าอะไรครับ รบกวนด้วยครับ
(ยันต์สองยอดมีหลายแบบ แต่ผมไม่รู้ชื่อจริง ๆ มันครับ)

.  ใช้คำว่าชื่อ"[shake]ยันต์[/shake]"จะดีกว่านะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• ตติยะ
อยากรู้ชื่อเฉย ๆ ครับแหะๆ คราวหลังไปสักแล้วผมจะถามว่า ท่านเมตตาอะไรให้นะครับ

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
ยันต์นะ   (ใช่ไม๊ค่ะ)   ใช้คำเรียกยันต์ว่า "มัน"  ไม่ค่อยจะเหมาะนะค่ะ

ออฟไลน์ cha0079

• ทุติยะ
  • **
เป็นอีกหนึ่งยันต์ครูของหลวงพี่แป๊วครับ  ท่านเรียกยันต์เจ็ดยอด  (ผมก็มี)  สักเสร็จผมถามเลย

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
เป็นอีกหนึ่งยันต์ครูของหลวงพี่แป๊วครับ  ท่านเรียกยันต์เจ็ดยอด  (ผมก็มี)  สักเสร็จผมถามเลย
ยันต์นี้ไม่ใช่ยันต์เจ็ดยอดครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ใช่เจ็ดยอดชัวร์คร้บ ผิดถูกประการใดขออภัยครับ

ออฟไลน์ cha0079

• ทุติยะ
  • **
ไม่ใช่เจ็ดยอดชัวร์คร้บ ผิดถูกประการใดขออภัยครับ

ครับขออภัย ไม่ได้ดูให้ละเอียด ขอโทษที เห็นนะตรงกลางเหมือนกัน  แต่ยอดไม่ครบเจ็ด เลยนึกว่าเจ็ดยอด

ครับไม่ใช่เจ็ดยอด แต่ช่วงหลัง ๆ นี่เห็นหลวงพี่แป๊วท่านเปิดยันต์นี้ให้หลายคนเป็นยันต์ครู (เท่าที่เห็น)