ผู้เขียน หัวข้อ: งานบูชาครูเข็มทอง ณ.วัดบางแวก วันอาทิตย์ที่ ๒๑ สิงหาคม ๒๕๕๔ .... จากกล้องตัวน้อย  (อ่าน 4441 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
งานบูชาครูเข็มทอง ณ.วัดบางแวก เมือวันอาทิตย์ที่ ๒๑ สิงหาคม ๒๕๕๔ ....
จากกล้องตัวน้อย นำมาให้สมาชิกเวปวัดบางพระได้ชมภาพบรรยากาศพิธีกันคะ =^.^=

รวมภาพพี่ ๆ น้อง ๆ ชาวสมาชิกเวปวัดบางพระ

ทิ้งท้ายด้วยภาพหนุ่มอารมณ์ดี ช่างฝัน พี่ Ronaldo 2007  

แล้วพบกันใหม่นะคะ   Thank you for attention & Good luck ka =^.*=
 :097: :089: :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ส.ค. 2554, 10:24:48 โดย PeAwPeed »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณภาพบรรยากาศจากพี่ PeAwPeed  ด้วยนะครับ

ยังไม่มีโอกาศได้ไปสักปีเลย  :070:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่นาวสำหรับภาพบรรยากาศครับ รวมตัวกันแล้วสนุกมาก

ออฟไลน์ cotton8088

• จตุตถะ
  • หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...
    • นางพิม พิมพา แม่พิม แม่พิมพา ยันต์ เครื่องราง ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    • อีเมล
กำลังรอชมภาพอยู่เชียว ขอบคุณนะคะ
ขออภัยที่ไม่ได้เข้าไปทักทายนะคะ คนนอกวงการเลยไม่กล้าน่ะค่ะ
ก็เลยนั่งหลับอยู่หน้าประตู  :061: :061:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กำลังรอชมภาพอยู่เชียว ขอบคุณนะคะ
ขออภัยที่ไม่ได้เข้าไปทักทายนะคะ คนนอกวงการเลยไม่กล้าน่ะค่ะ
ก็เลยนั่งหลับอยู่หน้าประตู  :061: :061:

แหมเจ้..ตอนนี้เราก็เป็นคนในครอบครัวเดียวกันแล้วน่า :095:
เอารูปชายนิรนามมาฝากเจ้ครับ เหมือนหุ่นพยนต์กำลังเฝ้าเจ้านายอยู่เลย:002:

ลุงคนสองคนนี้ กำลังปรึกษาปัญหาหัวใจกัน :095:

คนนี้หิวตับ :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ aekkamol

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ปีนี้พลาด ปีหน้าสงสัยต้องแก้ตัวใหม่ ไปนอนเฝ้าหน้าวัดเลยครับ :095:

ขอบคุณ คุณเอ๊กซ์ครับที่แบ่งวัตถุมงคลให้นะครับ :054:

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศมากๆครับ :053:

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพ ผมก็ไปครับฝังนอกรายการก่อนเพื่อน พระอาจารย์ฝังที่ขมับให้คนเดียวเลย สงสัยท่านคงรู้ว่าที่หน้าอกเยอะแล้ว เข็มวิ่งหายไปอย่างน่าทึ่งทำเอาคนที่ไม่เคยเห็นถึงกับพูดไม่ออก ปีหน้าเจอกันครับ

ออฟไลน์ cotton8088

• จตุตถะ
  • หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...
    • นางพิม พิมพา แม่พิม แม่พิมพา ยันต์ เครื่องราง ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    • อีเมล
แหมเจ้..ตอนนี้เราก็เป็นคนในครอบครัวเดียวกันแล้วน่า :095:
เอารูปชายนิรนามมาฝากเจ้ครับ เหมือนหุ่นพยนต์กำลังเฝ้าเจ้านายอยู่เลย:002:

หุ่นพยนต์เลยหรอ  เห็นภาพชัดขึ้นเลย รูปร่างสัดทัดนะ หุ่นตัวนี้อ่ะ :004: 555
ขอบคุณค่ะ ขอบคุณ  :016: :090: :015:

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อุส่าห์รอมาตั้งปี  แต่ไม่ทันจริงๆ   คิวเต็มซะก่อนน่าเสียดายมาก   :070: 
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ นะครับ

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมดันติดเรียนเลยไม่มีโอกาสได้ไปครอบครูเลย น่าเสียดายมากๆ นานๆทีพระอาจารย์ญาจะได้มาครอบที่กรุงเทพเสียที่ น่าเสียใจมากๆครับ :070: :070: :070:

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมอยากทราบว่าถ้าไปฝังเข็มวันธรรมดา พระอาจารย์ท่านคิดค่าครูเท่าไรครับ น่าเสียดายที่ไม่ได้ไปครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0ว้ายตายแล่วตายแล่ว..รูปเค้าไม่สวยเลยอะ..เค้าเขินนะตัวเอง  :026:
อุตส่าห์ปิดบังใบหน้ามาตั้งนาน..ฮือๆ.. :095:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่เจอกันได้ไงน่ะ ขอบคุณบรรยากาศที่นำมาฝากน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม

ขอบคุณมากมายครับสำหรับภาพบรรยากาศ :016:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ ผมเสียดายไม่ได้ไปพี่อ้วนชวนแล้วครับเสียดาย :070:จริงๆ :070:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล

ผู้คนมาจองคิวฝังเข็มทองกันเยอะมาก (เวลา 05.34)

นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..