ผู้เขียน หัวข้อ: พระปิดตาเงินล้านครับ  (อ่าน 2061 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
พระปิดตาเงินล้านครับ
« เมื่อ: 23 ส.ค. 2554, 04:34:16 »

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: พระปิดตาเงินล้านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ส.ค. 2554, 05:05:29 »
ยินดีด้วยครับ...สวยงามมากๆครับ 36; 36;

ขอบคุณท่าน ๗๗๗ ที่นำวัตถุมงคล หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ส.ค. 2554, 05:49:57 »
 O0โอ้โฮ..งามครับผม..นึกว่าราคาเป็นล้าน.. :005:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ส.ค. 2554, 06:45:26 »
สวยงามมากๆเลยครับ ผมมีแต่เหรียญล้อแม๊กรุ่น2 หลังพระปิดตา (บล๊อคแตก)

O0โอ้โฮ..งามครับผม..นึกว่าราคาเป็นล้าน.. :005:

อ่านแล้วยิ้มตามเลยพี่โรนัลโด้ หนุ่มอารมณ์ดี ช่างฝัน ล้อเล่นนะครับ  :001: :001:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ส.ค. 2554, 02:55:16 »
งามมากครับผม :016: :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ส.ค. 2554, 04:10:45 »
พระสวยมากครับ
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ส.ค. 2554, 07:57:10 »
สวยงามจริงๆ ขอบคุณมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง