ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อมีวัดมารวิชัย  (อ่าน 2858 ครั้ง)

ออฟไลน์ massuba

• สัตตมะ
  • **
เหรียญหลวงพ่อมีวัดมารวิชัย
« เมื่อ: 25 ส.ค. 2554, 07:29:39 »
วันนี้เปิดกล่องขนมปังเหมือนเดิมพอดีได้พระมาจะเก็บพระลงกล่องจีงเจอเหรียญนี้เลยถ่ายรูป มาให้เพื่อนสมาชิกได้ดูเหรียญรุ่นนี้จำไม่ได้สร้างกี่เหรียญ 9 เหรียญหรือกี่เหรียญไม่แน่ใจ แต่มีดีที่ ลป มี จารในพิธีให้ด้วยน่ะครับ

อีกเหรียญเป็นเหรียญรุ่นแรก แต่เป็นหน้าหนุ่มหรือหน้าแก่ไม่แน่ใจนะครับ
รบกวนสายตรงช่วยดูให้ทีนะครับ

อ่าวผิดรูปครับแต่ไม่เป็นไรครับช่วยดูหน่อยครับสายตรงอันนี้หลวงพ่ออะไรเกษาและเล็บของหลวงพ่ออะไรครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญหลวงพ่อมีวัดมารวิชัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ส.ค. 2554, 08:06:56 »
ให้กำลังใจครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เหรียญหลวงพ่อมีวัดมารวิชัย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ส.ค. 2554, 08:55:34 »
เหรียญรุ่นแรกน่าจะเป็นหน้าแก่นะครับ สวยทุกชิ้นเลยครับ  :016: :015: ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ sakmitsu

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ส.ค. 2554, 10:52:58 »
สุดยอดครับมีรูปเหมือนหลวงพ่อรุ่นแรกด้านหลังมาให้ชมด้วยครับ  ขอบคุณครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ส.ค. 2554, 06:52:12 »
สุดยอดครับมีรูปเหมือนหลวงพ่อรุ่นแรกด้านหลังมาให้ชมด้วยครับ  ขอบคุณครับ :054: :054: :054:

ไม่น่าจะใช่รูปหล่อรุ่นแรกปี 2528 นะครับ หรือ รูปเหมือนปั้มด้วยครับ เพราะว่าน่าจะมีคำว่าวัดมารวิชัยอยู่ด้านหลังด้วยนะครับ อยากรู้เช่นกันว่าเป็นรูปหล่อของหลวงพ่ออะไร รอชมครับพี่ ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ  :005:

ออฟไลน์ sakmitsu

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ส.ค. 2554, 06:32:01 »
ดูจากรูปด้านหลังเป็นรูปเหมือนปั้มรุ่นแรกหลวงพ่อเปิ่นออกวัดโคกเขมาครับไม่ใช่หลวงพ่อมีครับผิดพลาดขออภัยครับ

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ส.ค. 2554, 09:53:50 »
เหรียญตะกั่ว หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย รุ่น"สร้างอาคารกาญจนาภิเศก" ครับ
- เหรียญตะกั่วหลังยันต์ สร้างแค่ 9 เหรียญครับ

เหรียญรุ่นแรก หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย พิมพ์หน้าแก่ ครับ

งดงามทั้ง 2 เหรียญครับ...ยินดีด้วยครับ
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ massuba

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ส.ค. 2554, 11:34:30 »
เป็น รูปหล่อรุ่นแรกโคกเขมาหลวงพ่อเปิ่นพร้อมเกษาและเล็บครับคุณ umpawan
ถูกต้องครับคุณ sakmitsu  ครับ :015: