ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าว"หลวงปู่ขุ้ย"วัดซับตะเคียน พระเกจิเพชรบูรณ์มรณภาพวัดซับตะเคียน  (อ่าน 4656 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
"หลวงปู่ขุ้ย" พระเกจิเพชรบูรณ์มรณภาพแล้ว
เมื่อวันที่ 26 สิงหาคม พระอธิการวิชัยรัตน์ ฐิตธัมโม หรือ "หลวงปู่ขุ้ย" เจ้าอาวาสวัดซับตะเคียน ต.ท่าด้วง อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์
เกจิอาจารย์ชื่อดังของ จ.เพชรบูรณ์ มรณภาพแล้วหลังเกิดอาการอาพาธจนต้องเข้ารับการรักษาพยาบาลที่โรงพยาบาล เพชรบูรณ์เป็นเวลานาน
กระทั่งเมื่อเวลา 15.07 น.ของวันที่ 26 สิงหาคม หลวงปู่ขุ้ยอาการเริ่มทรุดหนัก เนื่องจากอาการติดเชื้อในกระแสโลหิต ประกอบกับชราภาพ
จึงได้ละสังขารไปด้วยสิริอายุรวม 91 พรรษา พระราชพัชราภรณื เจ้าคณะจังหวัดเพชรบุรณ์ พร้อมด้วยพระอาจารย์ลอย ธนปัญโญ รักษาการ
เจ้าอาวาสวัดซับตะเคียนและพระลูกวัด รวมทั้งนายสุชาติ ราษฎร์ดุษฎี ปลัดจังหวัดเพชรบูรณ์ นำสังขารของหลวงปู่ขุ้ยเดินทางกลับไปที่
วัดซับตะเคียนเพื่อตั้งบำเพ็ญกุศล โดยในวันที่ 27 สิงหาคม จะทำพิธีรดน้ำศพ โดยเปิดโอกาสให้ลูกศิษย์หลวงปู่ได้กราบไหว้

ที่มา: มติชนออนไลน์

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ขอบคุณท่านพันร.มทบ.๑๑
มากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ส.ค. 2554, 08:57:27 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ต้องเสียพระเกจิดังศิษเอกหลวงพ่อทบวัดชนแดน ไปอีกรูปแล้วครับ ต้องขอขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว ท่านเก่งมาก น่าเสียดายมาก ผมมีตะกรุดคู่ชีวิตของท่าน

ออฟไลน์ aotim...SliMnOn

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณที่แจ้งข่าวนะครับ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการหลวงปู่ :054: :054: :054:และไว้อาลัยหลวงปู่มา ณ ที่นี้ด้วยครับ :070: :065:

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับ ข่าวสารครับผม
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ iambkk

• ทุติยะ
  • **
พระดีอีกหนึงองค์ กราบไว้อาลัยหลวงปู่ครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอกราบไว้อาลัยหลวงปู่ครับ  :054:

ออฟไลน์ machanu

• ฉัฏฐะ
  • *
 :054: :054: :054: กราบนมัสการหลวงปู่ครับ....

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอกราบไว้อาัลัยหลวงปู่ด้วย ครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ย. 2554, 11:07:12 โดย seaghost »