ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องคาถาหลวงพ่อครับ  (อ่าน 1113 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boom

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
คาถาบูชาอิทธิมงคล(คงกระพัน)
พระพุทธังรักษา พระธัมมังรักษา พระสังฆังรักษา พระบิดารักษา พระมารดารักษา
อิระชาคะตะระสา นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สังวิทาปุกะยะปะ อาปามะจุปะ ทีมะสังอังขุ ปาสุอุชา สะทะวิปิปะสะอุ ตะมัตถังปะกา  (เสนโต
สัตถา) อาหะ กันหะ เนหะ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุฯ

คำว่า เสนโต เวลาท่อง ท่องว่า  เส-นะ-โต หรือ เสน-โต ครับ

คำว่า สัตถา  เวลาท่อง  ท่องว่า  สัต-ตะ-ถา หรือ  สัต-ถา ครับ

รบกวนผู้รู้ ชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนสอบถามเรื่องคาถาหลวงพ่อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ส.ค. 2554, 01:03:07 »
ส่วนตัวผมท่อง เสนโต สัตถา นะครับ
รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน จะได้กระจ่างแจ่มชัดขึ้นครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: รบกวนสอบถามเรื่องคาถาหลวงพ่อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ส.ค. 2554, 09:36:15 »
ผมท่องว่า เสน-โต สัต-ถา ครับ ไม่ต้องคิดมากครับ ถ้าเราตั้งใจ จะท่องยังไงก็ใช้ได้เหมือนกันครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์