ผู้เขียน หัวข้อ: เหงา ๆ ครับ เลยนำเหรียญหลวงพ่อเปิ่นมาให้ชมกันครับ  (อ่าน 1804 ครั้ง)

ออฟไลน์ backcat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญคร่อมเสือปี 20 ครับ

ส่วนรายละเอียดจำนวนการสร้าง รอผู้รู้มาให้ข้อมูลนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญสวยครับ :090:

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
เหรียญ สวย จัง ผม ร่วมด้วย ช่วย โพสครับ แต่ เหรียญผมสภาพใช้นิโหน่ย อิ อิ

ส่วน จำนวนการสร้าง ก็ น่าจะไม่เกิน 5000 เหรียญ นะครับ มีเนื้อเดียว ทองแดงรมดำ ถ้าจำไม่ผิดนะครับ

ตอนนี้ เหรียญ รุ่น นี้ ราคาก็ ขยับ มาเรื่อยนะครับ ล่าสุด ผมเจอที่ ตู้ หลวงพี่เชษ สวย วี๊ด 6000 บ. แล้ว ครับ

แต่ราคาไม่ใช่ปัจจัย หรอกครับ จริงๆ แล้ว อยู่ ที่ใจศรัทธา มากกว่าครับ

จะรุ่น ไหน ปีไหน แพง หรือไม่แพง  ทุกเหรียญ ทุกรุ่น ก็ หลวงปู่ครับ

มีน้อยก็แขวน รุ่นเบาๆ มีเยอะ อยาก จะศึกษา และ สะสม ก็ ว่ากันอีกทีครับ

ขอหมั่น ปฏิบัติ ทำตามคำสั่งสอน ของ หลวงปู่ และ ครูบาอาจารย์ ที่ท่านให้ไว้ ผมเชื่อว่า ชีวิต มีแต่เจริญครับ

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
เหรียญสวยครับ เพิ่งได้มาเหมือนกัน ขอร่วมด้วยคน สภาพใช้ทั้งสามเหรียญ จากงานโรงเรียนนายร้อยสามพรานที่ผ่านมาครับ

ออฟไลน์ backcat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยดีครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ท่านใดมีเอามาโชว์กันได้นะครับ จะได้หายเหงา

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
สวยวิ้งๆ เลยครับ แต่ละเหรียญของท่านนี่  :015:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาตร่วมแสดงภาพด้วยคนครับ :090: