ผู้เขียน หัวข้อ: ไหว้ครูครั้งนี้มีของดีเข้างาน เหรียญหลวงพ่อเปิ่นรุ่นแรก ปี2519 ทองแดงสภาพสวย  (อ่าน 6562 ครั้ง)

ออฟไลน์ thaitattoo

• ปฐมะ
  • *
เหรียญหลวงพ่อเปิ่นรุ่นแรกปี2519 ถือได้ว่าเป็นเหรียญที่มีประสบการณ์อันดับ1 ตั้งแต่ท่านยังมีชีวิตอยู่ ทุกคนต่างอยากได้มาครอบครอง ของในพื้นที่ราคาค่อนข้างสูงเพราะความต้องการมีมาก แต่งเราขอเสนอให้ในราคาศิษย์ด้วยกันแบบราคาฟันธง 1700 บาท หาที่ไหนไม่ได้แล้วราคาแบบนี้ สำหรับท่านที่เป็นศิษย์ตัวจริงมิควรพลาด....สนใจติดต่อคุณหมวย 09-4488-422

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
 :075:  อยากได้น่ะ ...  แต่มีคนเคยพูดว่า  ขนาดเซียนยังน้ำตาไหลมาแล้ว อย่าว่าแต่ 1700 เลย  ถ้ามั่นใจว่าของจริงน่ะ 2000 ผมก็ให้ได้ อิอิ แถมให้ 300 เปงค่ารถ ฮ่า ฮ่า ฮ่า    ผมเลยต้องแขวน รุ่นที่ 2  ปี 2520  ที่คอต่อไปซึ่งเปงของตกทอดจากพ่อ :043:
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ระวังนะครับ รุ่นนี้เซียนน้ำตาตก มีของฝีมืออกมามากนะครับ ต้นทุน 400 เอง

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ระวังนะครับเท่าที่รู้มาจากพี่ที่วัดนก มีคนมาเสนอเหรียญปี19ให้วัดนกออกเหรียญปี19ให้ ซึ่งเป้นของเสริมที่ปั๊มมาใหม่
แสดงว่าบล๊อกเดิมยังอยู่ ระวังจะได้เหรียญแท้ที่ไม่ได้ปลุกเสก

อ่านแล้ว งงๆ ช่วยกลับมาแปล อีกทีครับ เดี๋ยวจะเข้าใจผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2549, 02:34:38 โดย นร... »

เซียนพระ

• บุคคลทั่วไป
รายละเอียดเหรียญรุ่นนี้ถามจากอาจารย์ติ่งได้หรือพี่หนุ่มก็ได้ เก๊ก็คือเก๊ไปเลยไม่มีเสริมครับ..วัดนกถ้าเขาจะทำก็ให้เขาทำไปแต่ผมเป็นคนในวงการย่อมรู้ดีตัวคนสมุทรวัดนกก็เพื่อนผม...ทำไมเราจะไม่รู้คนที่เสียผลประโยชน์ที่หน้าวัดนั้นแหละตัวดี..เห็นบอกเก๊แต่วันไหว้ครูทีไรมาเอาที่วัดนกทุกที...คนไม่แน่ใจอย่าออกความเห็นดีกว่าเสียชื่อบารมีของหลวงพ่อเสียเปล่าๆๆ

ff

ไม่เข้าใจจริง ๆ ทำไมชอบพูดกันว่า เสียบารมีหลวงปู่

ขอบคุณสำหรับคำอธิบายครับ ชัดเจนมากกว่าเดิมครับ :002:

amazing

เรื่องบล๊อก เหรียญ  19 ที่ยังมีอยู่นั้น ถ้ามีจริงป่านนี้เค้าปั้มมาขายรวยกันเละเทะแล้วละครับ หรือไม่บล๊อกก็ ขึ้นสนิมจนใช้งานไม่ได้ อย่าลืมว่าผ่านมา 30 ปี แล้วนะครับ

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

amazing2511

เหรียญคุณหอมเชียงสวยมากเลยนะครับเป็นเหรียญนวะด้วย ?อยากขอความกรุณาคุณหอมเชียงช่วยหารูปภาพวัตถุมงคลของหลวงพ่อมาให้ลูกศิษย์ได้ชมกันมากๆด้วยครับ ? ไม่รู้เมื่อไหร่เราจะมีหนังสือประวัติ ?วัตถุมงคล ?รวมถืงประสบการณ์ของหลวงพ่อดีๆสักเล่มพิมพ์ปกแข็งอย่างดี ?ราคาแพงหน่อยไม่ว่ากัน เหมือนหนังสือประวัติหลวงพ่อมุ่ยวัดดอนไร่1500บาทถือว่าคุ้มสุดๆแนะนำเลยครับ

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
 :016:ผมเห็นด้วยกับความคิดของคุณamazingครับแต่ก็ต้องช่วยกันค้นหาข้อมูลจากที่มีบันทึกเป็นลายลักษณ์อักษรและทั้งที่ไม่มีบันทึกไว้เพราะเป็นของที่สร้างเป็นพิเศษใช้กันเองในหมู่ลูกศิษย์ที่ใกล้ชิดและมีพยานยืนยันได้ครับ

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ขออภัยครับ2ภาพบนลงผิดครับ ที่ตั้งใจจะให้ดูคือ2ภาพนี้ครับ เป็นล็อตเก็ตที่ทำขึ้นมาใช้กันเองแต่ได้ผ่านพิธีในพระอุโบสถวัดบางพระแล้ว ไม่ทันหลวงปู่ แต่ของที่ฝังข้างหลังนั้นล้วนแป็นของเก่าที่สร้างสมัยที่หลวงปู่ยังอยู่แน่นอนรวมทั้งผงที่เป็นตัวยึดติดและตะกรุด ลายมือจารนั้นเป็นของอาจารย์สมัครเจ้าเก่าครับ