ผู้เขียน หัวข้อ: กราบหลวงพ่อวัดปากน้ำ  (อ่าน 2363 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
กราบหลวงพ่อวัดปากน้ำ
« เมื่อ: 30 ส.ค. 2554, 10:36:15 »
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา กระผมมีโอกาสเดินไปทำบุญที่วัดปากน้ำภาษีเจริญ กรุงเทพฯ
เลยเก็บภาพเล็กๆน้อยๆมากฝากพี่ๆน้องๆชาวเว็บวัดบางพระครับ

ปิดทองบูชาสักการะ  พระมงคลเทพมุนี (หลวงพ่อสด หรือ หลวงพ่อวัดปากน้ำ )

ขึ้นไปกราบสังขารหลวงพ่อท่านในหีบทอง

ถือว่าเป็นโชคดีของผมที่ไปวัดในวันนั้น หลวงพ่อสมเด็จฯ (สมเด็จพระมหารัชมังคลาจารย์) ท่านอยู่ที่วัดพอดีเลยมีโอกาสได้ไปกราบท่านท่านมีเมตตาสูงมากครับไม่ถือองค์เลยครับ ท่านเป็นพระมหาเถระชั้นผู้ใหญ่
หลวงพ่อสมเด็จฯท่านเมตตามอบเหรียญรูปเหมือนท่านครับ ผมดีใจมากๆได้รับกับมือท่านเลยครับ

จากนั้นก็เดินไปแอบดูโรงงานทำวิชชาของวัดปากน้ำครับแต่ไม่ได้เข้าไปเพราะเป็นเขตหวงห้ามของที่วัดครับ
พอดีผมเดินผ่านไปมีคนที่อยู่ข้างในเปิดประตูออกมาเลยแอบเห็นว่าในโรงงานทำวิชชามีอะไรบ้าง เห็นเครื่องปั๊มพระของที่วัด
เครื่องผสมมวสสารให้เ้ป็นเนื้อเดียวกัน มีกล้วยน้ำว้าเป็นส่วนผสมด้วยครับเพราะผมเป็นแขวนอยู่ข้างในหลายเครือเลย
ส่วนในวิหารที่เดินวิชชาไม่เห็นครับ

พอดีที่วัดมีบวชพระครับผมเลยเข้่าร่วมอนุโมทนากับเขาด้วย

แมวเหมียวที่วัดอิอิ

ผิดพลาดประการขออภัยด้วยครับ  :054:

นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: กราบหลวงพ่อวัดปากน้ำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ส.ค. 2554, 10:51:13 »
กราบสักการะพระมงคลเทพมุนี(สด จนฺทสโร)บรมครูผู้ค้นพบวิชชาธรรมกายพระผู้ปราบมาร ด้วยเศียรเกล้า

กราบนมัสการสมเด็จพระมหารัชมังคลาจารย์(เจ้าประคุณสมเด็จช่วง) ด้วยความเคารพยิ่ง

อนุโมทนากับคุณครูตรีธาและคณะทำวิชชาทุกท่านด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับภาพและอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

สาธุ สาธุ อนุโมทามิ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2554, 10:52:50 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ส.ค. 2554, 04:06:46 »
อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ 36; 36;

ขอบคุณท่าน Jakkrit ที่เก็บภาพบรรยากาศ วัดปากน้ำ มาฝากให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ส.ค. 2554, 09:47:31 »
ครับ......ขออนุโมธนาด้วยครับ........ :090: :090: :114: :090: :090:...........

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ส.ค. 2554, 11:12:45 »
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 ส.ค. 2554, 11:49:57 »
ขอบคุณท่าน Jakkrit
สำหรับภาพและเรื่องราวครับ
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ