ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง พ่องั่งตาแดง หลวงปู่ฤทธิ์ หน่อยค่ะ  (อ่าน 7385 ครั้ง)

ออฟไลน์ bubbles_bump

• ทุติยะ
  • **
คือว่า มีพี่ที่รู้จักให้มาหน่ะค่ะ((พี่เป็นผู้หญิงนะคะ)) เป็นของหลวงปู่ฤทธิ์ค่ะ
พี่เค้าบอกว่าเห็นหนูชอบก็เลยให้มาบูชา แต่เค้าก็บอกนะคะว่าพ่องั่งคงไม่ค่อยเหมาะกับผู้หญิงเท่าไหร่
หนูเองก็ยังไม่ได้ศึกษาอะไรมาก เค้าให้ก็รับค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ เห็นว่า หน้าตาน่ารักดี หน้ากลมๆ ตากลมๆ ฮ่าๆๆๆๆ ><"

หนูก็เลยอยากจะทราบค่ะว่า เป็นผู้หญิงบูชาพ่องั่งจะดีมั้ยคะ?

ไปดูในกระทู้อื่นๆ พี่ๆบางท่านก็บอกว่าผู้หญิงบูชาได้ แต่บางท่านก็บอกว่าไม่เหมาะ

แล้วหนูไปเจอในเวปไซด์อื่น เค้าบอกไว้ว่า "ผู้หญิงพกงั่งก็ได้งั่งเป็นผัวมันไม่ให้ผู้ชายคนไหนเข้าใกล้หรอก" อันนี้จริงหรือเปล่าคะ
แล้วก็ยังมีอีกที่ว่า งั่งไม่ควรนำเข้าบ้าน ไม่ไว้ในห้องนอน จะทำให้เกิดทะเลาะวิวาทจริงหรือเปล่า
หรือเป็นที่แล้วแต่ว่าจะปลุกเสกมาจากเกจิอาจารย์ท่านใดหรือเปล่าคะ

บ้างก็ว่าสำหรับชายโสดก็มี แต่หนูเป้ฯผู้หญิงที่มีแฟนแล้ว จะเป็นอะไรมั้ยคะ?

เพราะว่าพี่เค้าก็บอกว่า ของหลวงปู่ฤทธิ์ไม่มีอะไรมาก แค่ท่องคาถาก็พอ
แต่ถ้าเป็นของท่านอื่นๆ ก็จะมี การนำประจำเดือนมาป้ายก็มี ถวายผลไม้ก็มี

แล้วคาถาที่พี่เค้าให้มาก็เป็น "นะโม ๓ จบ ... โอม สุนาตุเม จะละกะวิลละกะ นะเมติ ๓ จบ"
แต่ที่หนูดูที่พี่ๆโพสกันมาในกระทู้อื่นจะเป็นคาถาอื่นกันหน่ะค่ะ

ตอนนี้หนูงงไปหมดแล้ว 5555555555

ถ้ายังไงหนูก็ขอคำตอบจากพี่ๆผู้รู้ด้วยนะคะ หนูไม่รู้อะไรเกี่ยวกัพ่องั่งเท่าไหร่เลย ข้อมูลที่ได้มาทำให้หนูงงไปหมด
ขอบคุณมากๆนะคะ ^^

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
พ่องั่งเป็นของต่ำ สำหรับผมไม่บูชา ไม่นำเข้าบ้านครับ
เป็นผู้หญิงบูชาพวกสาริกาดีกว่านะครับ เมตตาไม่แพ้กันหรอกครับ

ออฟไลน์ bubbles_bump

• ทุติยะ
  • **
คือปกติ บูชาแม่พิมอยู่ค่ะ แล้วทีนี้ว่า วันนี้พี่เค้าให้มาค่ะ หนูก็รับไว้ก่อน ฮ่าๆๆๆ

แล้วอยู่เป็นอพาร์ทเม้นหน่ะค่ะ ก็มีห้องนั่งเล่นห้องนอนห้องเสื้อผ้า รวมกันเป็นหนึ่งเดียว
((ก็คือมีห้องเดียวนั่นหล่ะ))

ตอนนี้นำงั่งออกไปไว้ข้างนอกระเบียงอยู่หน่ะค่ะ

แต่คือตอนนี้มีอยู่ที่ตัวแล้ว เลยไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี ฮ่าๆๆๆ