ผู้เขียน หัวข้อ: ดูพระเครื่องมาพอสมควรแล้ว วันนี้มาดูห้องพระกันดีกว่าครับ  (อ่าน 3360 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
ห้องขนาด 2x1.6 ม.มาสร้างเพิ่ม หลังจากที่ขโมยขึ้นบ้าน ทำให้ได้สวดมนต์ตอนเช้าก่อนไปทำงานทุกวัน ถึงจะมีขนาดเล็กแต่ก็พอเข้าไปนั้งไหว้พระได้ เล็กใหญ่ไม่สำคัญ อยู่ที่ใจครับ เพื่อนคนไหนอยากโชว์รูปห้องพระ หรือโต๊ะหมู่บูชา เชิญได้ครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
สุดยอดมากๆครับ เข้มขลัง สวยงามมากๆครับ 25; 25;

ขอบคุณท่าน Sak1459 ที่นำภาพห้องพระเครื่อง มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สวยงามมากครับพี่เดี๋ยววันหลังจะถ่ายมาให้ชมบ้างครับ และพี่โดนขโมยขึ้นบ้านได้ยังไงครับช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ใช่ครับการทำบุญไหว้พระอยู่ที่ใจเราจะศรัทธาแค่ไหน...กระทัดรัดดีครับไม่เล็กไม่ใหญ่จนเกินไป
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
โดนวันที่ 6 ก.พ 53 ตอนกลางวัน บ้านรั้วรอบ สูง 2.2 เมตร บ้านญาติอยู่ใกล้กันสามหลัง แต่ช่วงนั้นมีก่อสร้างใกล้ๆบ้าน และมีป่าข้างบ้าน ตอนนั้นไม่ได้ทำเหล็กดัดเพราะรั้วสูง แต่ตอนนี้ทำแล้ว พร้อมกันขโมย เลี้ยงหมาด้วย เข้ามาแบบนั้งเลือกเอาไป แบบนั่งคัดกันเลย ตอนนั้นไม่ทำห้องพระ โต๊ะหมู่อยู่ห้องโถง ก็ได้ของดีไปพอสมควร พระเครื่อง ตะกรุด กล้อง พระบูชาหลวงพ่อเปิ่น 1 องค์ เสือหมอบ ไม่รู้เอาไปได้ไง ขโมยก็เห็นหน้านะ เหมือนพวกติดยา เพราะก่อนหน้าถูกขโมยเห็นคนแปลกหน้าอยู่ หน้าปากซอย ก็เตือนที่บ้านแล้ว ก็ไม่นึกว่าจะกล้า เรื่องก็มีประมาณนี้ แจ้งตำรวจก็ตามให้เราไม่ได้ แค่มาดูนิดหน่อย ลายมือก็ไม่เก็บ ทำพอเป็นพิธีเท่านั้น ถือว่าฟาดเคราะห์ไป

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
สวยงามมากครับพี่เดี๋ยววันหลังจะถ่ายมาให้ชมบ้างครับ และพี่โดนขโมยขึ้นบ้านได้ยังไงครับช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ  :054: :054:
โดนวันที่ 6 ก.พ 53 ตอนกลางวัน บ้านรั้วรอบ สูง 2.2 เมตร บ้านญาติอยู่ใกล้กันสามหลัง แต่ช่วงนั้นมีก่อสร้างใกล้ๆบ้าน และมีป่าข้างบ้าน ตอนนั้นไม่ได้ทำเหล็กดัดเพราะรั้วสูง แต่ตอนนี้ทำแล้ว พร้อมกันขโมย เลี้ยงหมาด้วย เข้ามาแบบนั้งเลือกเอาไป แบบนั่งคัดกันเลย ตอนนั้นไม่ทำห้องพระ โต๊ะหมู่อยู่ห้องโถง ก็ได้ของดีไปพอสมควร พระเครื่อง ตะกรุด กล้อง พระบูชาหลวงพ่อเปิ่น 1 องค์ เสือหมอบ ไม่รู้เอาไปได้ไง ขโมยก็เห็นหน้านะ เหมือนพวกติดยา เพราะก่อนหน้าถูกขโมยเห็นคนแปลกหน้าอยู่ หน้าปากซอย ก็เตือนที่บ้านแล้ว ก็ไม่นึกว่าจะกล้า เรื่องก็มีประมาณนี้ แจ้งตำรวจก็ตามให้เราไม่ได้ แค่มาดูนิดหน่อย ลายมือก็ไม่เก็บ ทำพอเป็นพิธีเท่านั้น ถือว่าฟาดเคราะห์ไป
ขอแสดงความเสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นด้วยครับ 41; 41;

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

แย่เลย  :070: :070:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ adgreen

• ปัญจมะ
ขออนุโมทนาบุญกุศลกับ ท่านSak1459 ด้วยนะครับ  :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ เสียใจด้วยครับถือว่าฟาดเคราะห์ครับ :002:ขอให้เจอแต่สิ่งดีๆเข้ามานะครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~ ๑ จูดู๊ฟ ๑ ~

• ตติยะ
สู้ๆต่อไปครับ
 :015: