ผู้เขียน หัวข้อ: นำเสนอ "พระสมเด็จหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือ"??  (อ่าน 22089 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
นำเสนอ "พระสมเด็จหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือ" มีคนรู้จักเอามาโชว์ผมก็เลยถ่ายรูปไว้ เชิญพี่น้องติชมและศึกษาได้ครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ผมว่าพิมพ์ไม่ค่อยคมแปลกๆไปนะพี่ ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
องค์นี้ไม่ดีครับ ยังห่างไกลความจริง องค์นี้น่าจะเป็นเนื้อปูนพลาสเตอร์ผสมแป้งครับ เป็นกำลังใจให้ครับ หาต่อไป :025:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
เป็นกำลังใจให้ครับ...หาต่อไปครับ 02; 02;

ขอบคุณท่าน Kingkhet ที่นำมาให้ชมเป็นวิทยาทาน เป็นภูมิคุ้มกันอย่างดีต่อไปครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :069:ไม่ดีครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=12741.0

ลองดูตามกระทู้นี้นะครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
รุ่นนี้ของเก๊มีเยอะมากเป็นที่ต้องการของลูกศิษย์ในตอนนั้นเลยมีพวกผีทำปลอมออกมา...ของหลวงพ่อมีปลอมเยอะที่สุด
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
 พอจะมีกับเขาบ้างครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2554, 10:29:56 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :058: :045:ของพี่เจมส์อยากจะบอกว่า :069:ไม่เก๊ครับ :025: :005:แซวเล่นนะครับ

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
 :054: ขอขอบคุณ พี่น้อง "ศิษย์หลวงปู่เปิ่น วัดบางพระ" ทุกๆท่าน ที่ให้คำแนะนำและความรู้แก่นักสะสมครับ.
 :054: ขอขอบคุณ พี่เจมส์ ที่แบ่งปันรูป "พระสมเด็จหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือ" ให้ได้ชมกันครับ.

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ให้กำลังใจครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล

ของท่าน Kingkhet สังเกตุได้ง่ายมากเลยครับ หน้า หลวงปู่ กับ หน้าเสือ ก็ไม่ใช่แล้วครับผม

ขอเป็นกำลังใจให้ท่านKingkhet อีกคนนึงครับ ใจเราศรัทธา ยังไงก็ต้องมีสักวันที่เจอแน่นอนครับ
  :015:
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมว่าน่าจะเรียกว่า"พระผงหลวงพ่อเปิ่นนั่งเสือ" มากกว่านะครับ เพราะไม่ใช่พระพิมพ์สมเด็จหรือพระสมเด็จ
ส่วนของพี่เจมส์เธอมีเกือบทุกรุ่นแล้วมั้งครับ สุดยอดมาก
อย่างตัวผมเองก็ไม่คิดว่าจะมีโอกาสได้เหรียญหลวงพ่อเปิ่นรุ่น1,2และ3มาไว้บูชาหรอกครับ ผมได้แต่อารธนาในใจว่าถ้าผมมีวาสนาพอคงได้เหรียญรุ่นแรกของหลวงพ่อมาไว้บูชา ซึ่งก็ไม่นานผมก็ได้มาตามที่ใจปรารถนาครับ ผมว่าถ้าเรามีศรัทธาอันแน่วแน่ สิ่งมหัศจรรย์ก็บังเกิดขึ้นได้ครับ :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ย. 2554, 05:24:04 โดย aehjomthong »

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
คิองี้นะครับ ขออนุญาติ บอกนิดว่า พระผงคือผงหลายๆอย่างผสมๆกันครับ รุ่นนี้ของแท้ก็ราคาไม่สูงนัก หาตามศูนย์พระ ดีกว่าครับ

ขอโทษจริงๆที่ต้อง อธิบายครับ ผงจะละเอียด ผสมหลายอย่าง และ ตะกรุดจะกลมเรียบครับ ไม่บี้ ถ้าอย่างไรบริเวณวัดมีแผง เยอะ ตามกุฎอาจจะมีบ้าง
หรือถ้าไม่ก็ดูจากตู้พระที่สนิทกันก็ได้ ถ่ายรูปมาลงถามก่อนเช่าก็ได้ครับ มีหลายๆท่านยินดีตอบครับ

ครูรักษาครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็