ผู้เขียน หัวข้อ: ลงเพิ่ม  (อ่าน 1935 ครั้ง)

ออฟไลน์ newlop

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ลงเพิ่ม
« เมื่อ: 07 ก.ย. 2554, 12:17:27 »
รบกวนพี่ๆ ทุกท่านครับ
  คือว่าครั้งที่แล้วผมไปเพิ่มยันต์มาครับ เป็นครั้งที่สอง ผมก็เลยบอกกับพระอาจร์ไปว่าครั้งที่แล้วพระอาจารย์เมตตา9. ยอดให้ผม พระอาจารย์ท่านก็เลยเมตตายันต์ 8 ทิศให้ครับ
  คือว่าถ้าผมจะไปลงเพิ่มอีก ผมต้องบอกกับพระอาจารย์ไหมครับว่าท่านเมตตาอะไรให้ผมไปแล้ว. 
  รบกวนพี่ๆ ด้วยครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: ลงเพิ่ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.ย. 2554, 01:14:14 »
[size=18pt]ลงน้ำมันมาใช่ไหมครับแจ้งให้พระอาจารย์ท่านทราบด้วยดีกว่าครับว่าเราลงอะไรไปบ้างแล้วท่านจะได้เมตตายันต์อื่นๆต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2554, 01:15:16 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ก.ย. 2554, 01:56:22 »
ถ้าลงน้ำมันก็ควรแจ้งครับผม  :002:

ผิดถูกประการใดขออภัยครับ
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ danucha0710

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dmeaungun@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.ย. 2554, 04:02:30 »
สุดยอดครับไป สองครั้ง ได้ เก้ายอด กับ แปดทิศ

ผมกับหลวงพี่แป้วมา 5 ครั้งครับตามนี้เลย
1. เมตตา (นะฉิมพลี)

2. มหาเสน่ห์  สาริกาตัวเดียว
3. สองยอด (ไม่ทราบชื่อ) มีรูปให้ดูใครรู้บอกด้วยครับ

4. เก้ายอด  จิ้งจกสองหาง
5. หัวใจเสือ (อยากดูรูปด้วยครับพอดีไม่ได้ถ่ายเลยไม่รู้รูปเป็นยังไงครับใครมีลงให้ดูหน่อยครับ)

ออฟไลน์ newlop

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ก.ย. 2554, 09:53:53 »
ครับ ผมสักน้ำมันมาครับ. ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ และความรู้ที่ทุกท่านแบ่งปันครับ

ออฟไลน์ khunbiwza

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ก.ย. 2554, 05:54:31 »
ทำไมผมสักครั้งแรก ผม ได้ ยันต์ตะกร้อ ไม่ได้เก้ายอดอ่า ครับ งง มาก เลย

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ก.ย. 2554, 12:31:21 »
ทำไมผมสักครั้งแรก ผม ได้ ยันต์ตะกร้อ ไม่ได้เก้ายอดอ่า ครับ งง มาก เลย

ไม่ต้องคิดมากครับผม

หันหลังไปถ้าพระอาจาร์ยท่านไม่ถาม ก็จงภูมิใจว่าท่านได้ สิ่งดีจาก บางพระมาแล้วครับ

ไม่ว่า ยันต์ อะไรของบางพระ ถ้าท่านได้มาจากความเมตตาจากพระอาจาร์ย แล้ว ท่านรักษาศีล5

ใจดีกายดี ยันต์ นั้นคืนสนองในความดีของตัวท่านแน่นอนครับ
  :054:
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ khunbiwza

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ก.ย. 2554, 06:50:28 »
ขอบคุณ ครับ และ ผมได้ ยันต์ อะรัย มา ม่ รู้ เหมือน จะ เป็น แปด ทิศ ไม่ว่า ว่าใช่ แปด ทิศ รึ ป่าว

ถ้ารูป ว่า ยันต์ อะรัย ที่ คล้ายๆ เเปด ทิศ ช่วย บอก ที นะ ครับ ขอบคุณ ครับ