ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคลหลวงปู่ ภาคที่ 3 (ตอน จะเจออะไรพร้อมกัน ขนาดนี้)  (อ่าน 2342 ครั้ง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
สวัส ดี พี่ ๆ และ สมาชิก เว็บ ทุก ท่านนะครับ ก่อนหน้านี้ เคย นำเสนอ วัตถุมงคลหลวงปู่ เปิ่นไป ตอน ที่ 1 และ ตอน ที่ 2

ตอนที่ 1. http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=23895

ตอนที่ 2. http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=23896

เผื่อบางท่านจะนำไป ศึกษาย้อนหลังได้ ไม่มาก ก็ น้อย ครับ

ส่วนวันนี้  ก็ เพิ่งได้ มาสด สด ร้อน ร้อน เลย หมด ไป หลาย ตังค์ อยู่

ก็ เลย จะมา นำ เสนอ ตอนที่ 3 ให้ พี่ๆ หลายๆ ท่าน ช่วย วิจารด้วยนะครับ

ดี ไม่ ดี ยังไง น้อมรับ ทุกคอมเม้น

รูปที่ 1 ปี 2534 ไม่ ทราบ รุ่น รู้ แต่ว่า เป็น เนื้อเงิน

รูป ที่ 2 ไม่ทราบรุ่น ไม่ ทราบปี รู้ แต่ว่า เนื้อ เงิน

รูป ที่ 3  อันนี้ เหรียญ บูชาครู ปี 2533 หรือ เรียกกัน ว่า รุ่นเสื้อเกราะ เนื้อทองแดง ผิว ออกสีปลีกแมลงทับ โชคดีจัง ได้มา 2 เหรียญ ถึง แม้จะมีกล่องเหรียญเดียว ก็ เหอะ อิ อิ

รูปที่ 4 เหรียญหล่อ สร้างสะพาน ปี 30 เนื้อระฆังแตก โชคดีจัง ที่ เค้า มี กล่องเดิม ให้

รูปที่ 5 เหรียญ นั่งหมู ปี 2525   เสียดาย อยากได้ กล่องด้วย คนขายไม่มีให้

รูปที่ 6 ชื่อรุ่น ไม่ทราบ แต่ เค้า เรียกกัน เหรียญ ติ่งเสือ  ออก ปี 2525 เช่นกัน เสียดาย อีกละ ไม่มีกล่องให้

ที่นำมาให้ ชม เผื่อบางท่าน หรือ น้องๆ พี่ๆ สมาชิก จะนำไป เป็น วิทยาทาน และ แนวทางในการ ศึกษา และ สะสม นะครับ

แนะนำ และ ติชม ได้ นะครับ ตัว ผม ก็ ไม่ ชัวร์ ทุก เหรียญ  ส่วน ใหญ่ ก็ ศึกษาจากพี่ๆ ในนี้ ทั้ง นั้น ครับ

ขอ ขอบคุณ ล่วง หน้า สำหรับ คำติชม

ถ้ามีโอกาศ จะ ตั้ง ภาค 4 มา ให้ ชม อีก นะครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ยินดีด้วยครับ...สวยงามมากจริงๆครับ 25; 25;

ขอบคุณท่าน sMokE ที่นำวัตถุมงคล หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ bluebatov

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาเป็นที่ตั้ง
    • อีเมล
สวยงามครับผม โดยเฉพาะรุ่นเสื้อเกราะโดน มาก ๆ ครับ
บารมีหลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หมดไปหลายอัฐเลยนะครับ ขอบคุณครับ :090:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ................ :090: :090: :114: :090: :090:...................

ออฟไลน์ backcat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยครับ รอชมภาค 4 นะครับ :016:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามมากครับ  ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชมครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
[color=#9C00FF]ไปหาที่ไหนมาเนี่ยโดนทุกเหรียญเลย...แต่ชอบเป็นพิเศษเป็นเหรียญบูรณะโบสถ์ปี25 :016: :015:ภาพมืดไปหน่อยเลยไม่เห็นตำหนิหรือจุดตายเลย[/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2554, 09:05:02 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
สวยครับ เริ่มต้นจากศรัทธา ศึกษาและสะสม ต่อไปจะหายากเพราะลูกศิษย์เก็บหมด คนเพิ่มทุกวัน แต่พระเครื่องของหลวงพ่อมีเท่าเดิม ไปเจอที่ไหนครับ

ออฟไลน์ iambkk

• ทุติยะ
  • **
เยอะมากๆครับ  :054: