ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมงานพิธีสวดภาณยักษ์ วัดบางกุฏีทอง  (อ่าน 3449 ครั้ง)

ออฟไลน์ Contact Us

• contact
  • *
    • www.bp.or.th

วันอาทิตย์ที่11 กันยายนนี้ 2554 ที่วัดบางกุฏีทองจะมีงานปลุกเสกพระกริ่งขุมทรัพย์อีกรอบครับและหลวงพ่อชำนาญ จะจัดพิธีสวดภาณยักษ์ด้วยครับท่านใดว่างเชิญนะครับ สำหรับสวดภาณยักษ์เห็นเขาบอกด้วยว่าเป็นครั้งแรกด้วยครับ  ฟรีไม่เสียค่าใช้จ่ายนะครับ

ฝากประชาสัมพันธ์โดย : พัน ร. มทบ.๑๑

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ขอบคุณท่านContact Us และ ท่านพัน ร. มทบ.๑๑ ที่แจ้งข่าวสารครับ :054: :054:

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ Lokness

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอถามหน่อยครับ ถ้าคนที่ลงของแล้วไป ฟังสวดภาณยักษ์ แล้วของจะเสื่อมไหมครับ

เพราะเวลาฟังสวดภาณยักษ์เห็นของขึ้นกันเยอะ เพราะผมเคยฟังมาว่า เหมือนเป็นการสวดไล่สิ่งไม่ดีออกจากตัวเอง เลยงงว่า เกี่ยวกับของที่อยุ่ในตัวเราไหมคับ กลัวของจะเสื่อมอ่า ฝากวานพวกพี่มีประสบการณ์แนะนําหน่อยจร้า :010:

ออฟไลน์ puttiphong

• สัตตมะ
  • **
ถ้าการสวดภาณยักษ์เป็นการไล่สิ่งไม่ดี แต่การสักยันต์เป็นการน้อมนำพุทธคุณเข้าตัวไม่ใช่หรือครับ แล้วจะเสื่อมได้อย่างไร

ออฟไลน์ Lokness

• ปัญจมะ
    • อีเมล
งั้นก็แสดงว่า การสวดภาณยักษ์ ของที่ขึ้นกันนั้นก็เหมือน ท่านลงมาโปรดใช้ไหมครับ

แบบว่า อักขระและของที่ลงยิ่งขลังขึ้นไปอีก  ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ  :080:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาต สอบถามเพิ่มเติมค่ะ  วัดอยู่ที่ไหนค่ะ 

และสามารถเดินทางไปได้ทางไหนบ้างค่ะ

ไม่เคยเข้าร่วม พิธีสวดภาณยักษ์ เลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบ ล่วงหน้าค่ะ

หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ gumpung

• ตติยะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2554, 03:17:31 โดย gumpung »
ศิษย์ พระภาวนาวิสุทธิโสภณ พระมงคลวโรปการ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขออนุญาต สอบถามเพิ่มเติมค่ะ  วัดอยู่ที่ไหนค่ะ 

และสามารถเดินทางไปได้ทางไหนบ้างค่ะ

ไม่เคยเข้าร่วม พิธีสวดภาณยักษ์ เลยค่ะ

วัดบางกุฎีทอง ถนนติวานนท์ (ตรงข้าม นิคมอุสาหกรรม บางกะดี) ตำบลบางกะดี อำเภอเมือง จ.ปทุมธานีครับ

เคยไปวัดท่านครึ่งนึงแต่ท่านไม่อยู่ติดกิจนิมนต์วันหลังต้องไปใหม่

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
วัดบางกุฏีทอง ต.บางกะดี อ.เมือง จ.ปทุมธานี ลงรถแถวๆฟิวเจอร์พาร์ครังสิตแล้วนั่งรถเมลย์สายบางกระดี่

ได้เลยบอกว่าไปวัดวัดบางกุฏีทอง ถามคนแถวนั้นรู้หมดครับ พิธีเริ่ม16.00น.ครับ

ขออนุญาต สอบถามเพิ่มเติมค่ะ  วัดอยู่ที่ไหนค่ะ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2554, 10:37:12 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »