ผู้เขียน หัวข้อ: นำพระสายตะวันออกมาให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ มาติชมกันครับ  (อ่าน 1936 ครั้ง)

ออฟไลน์ backcat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พระพุทธโธน้อย คุณแม่บุญเรือน เนื้อดิน พิมพ์ใหญ่หลังยันต์เฑาว์ดอกบัว ออกวัดสารนาท จังหวัดระยองครับ

องค์นี้เป็นพิมพ์เล็กครับ

คาถาสำหรับบูชาครับ
นะ ชาลีติ ฉิมพาลี จะ มหาเถโร สุวรรณะมามา โภชนะมามา วัตถุวัตถามามา พลาพลังมามา โภคะมามา มหาลาโภมามา สัพเพ ชะนา พหู ชะนา ภวันตุเต(ให้คนอื่น) ภวันตุเม(ให้ตัวเอง)

ติชมกันได้เต็มที่นะครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาร่วมชม

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามครับผม
  :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ backcat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออภัยด้วยครับตั้งกระทู้ผิดหน้าครับ