ผู้เขียน หัวข้อ: พระปิดตาในตำนาน!ฉายา"พระปิดตาหลวงพ่อแก้ว๒"  (อ่าน 2520 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

พระปิดตาผงเมตตา หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม จ.นครปฐม

สร้างปี ๒๕๒๗ จำนวนน้อย(บ้างก็ว่าเท่ากับปี พ.ศ.) โดยหลวงพ่อแช่มได้นำว่านที่มีความเชื่อเกี่ยวกับทางเมตตา,เสน่ห์ บวกกับผงเก่าหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม มาเป็นส่วนผสมจำนวนมาก จนผู้ที่นำไปบูชาเกิดประสบการณ์ต่างๆมากมาย ถึงขนาดเรียกขานกันว่า "พระปิดตาหลวงพ่อแก้ว ๒"

นำมาแบ่งปันกันชมครับ :001:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน สวัสดี :001: :002: :001: :114:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

สวยจังครับ พุทธคุณเต็มๆ ไม่ทราบว่าเก็บไว้ให้พี่บูชาบ้างไหมครับ  :095: :095:

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

สวยจังครับ พุทธคุณเต็มๆ ไม่ทราบว่าเก็บไว้ให้พี่บูชาบ้างไหมครับ  :095: :095:

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
สำหรับพี่เจมส์ได้เสมอครับ :001:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สวยงามมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
งดงามครับท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็