ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพระบูชาอีกสักรอบ  (อ่าน 5111 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รวมพระบูชาอีกสักรอบ
« เมื่อ: 11 ก.ย. 2554, 01:17:03 »
พระบูชาหลวงปู่หิ่ม วัดบางพระ

พระบูชาหลวงพ่อไสว วัดปรีดามราม

พระบูชาหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อมรุ่นแรก

พระบูชาหลวงพ่อโสธรปี๐๙

พระบูชาหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว

พระบูชาหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ

พระบูชาหลวงปู่ดี วัดสุวรรณ

พระบูชาหลวงพ่อเต้า วัดเกาะวังไทรรุ่นแรก

ปิดท้ายที่ภาพขนาดบูชาหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว

*คืนนี้ฝันดีราตรีสวัสดิ์หลับในอู่ทะเลบุญกันทุกท่านนะครับ :061:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: รวมพระบูชาอีกสักรอบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ก.ย. 2554, 03:44:25 »
สุดยอดมากๆครับท่าน...สวยงามมากๆครับผม 25; 25;

ขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่นำวัตถุมงคล หลวงพ่อเปิ่น หลวงปู่หิ่ม หลวงพ่อไสว

หลวงพ่อพูล หลวงปู่ดี หลวงปู่บุญ หลวงพ่อเต้า หลวงพ่อโสธร มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ก.ย. 2554, 08:09:26 »
เป็นบุญตาครับท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ก.ย. 2554, 08:11:54 »
ขอบคุณครับ :090:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ก.ย. 2554, 09:16:47 »
เป็นบุญตา อีกครับ งานนี้  :001:

โดยเฉพาะ หลวงพ่อ โสธร 09  ปีเกิดผมเลยครับ  ผมลูกหลวงพ่อ โสธร ครับ  พ่อ แม่ ยกให้หลวงพ่อ โสธร ครับ :054:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ก.ย. 2554, 12:39:03 »
สุดยอดครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ก.ย. 2554, 09:41:02 »
                        ชุดใหญ่
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ก.ย. 2554, 07:38:55 »
ขอบคุณครับ.............. :090: :090: :114: :090: :090:..................

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ต.ค. 2554, 07:34:41 »
สวยงามมากครับเก่าและดูเข้มขลังมากครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ต.ค. 2554, 08:14:44 »
 :002: ชุดนี้ยอดเยี่ยมเหนือคำบรรยาย มีกี่นิ้วหัวแม่มือต้องยกให้หมดทุกนิ้วเลยครับ 

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้