ผู้เขียน หัวข้อ: "ผู้การเสือ" ถวาย "ผ้ายันต์ และ นางกวัก(ลพ.เปิ่น)"แก่วัดไทย L.A.  (อ่าน 3326 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล

"ผู้การเสือ"ถวาย "ผ้ายันต์ และ นางกวัก (ลพ.เปิ่น)"แก่วัดไทย L.A.
                   :100: ผม "T" ครับ..ผมได้ขอรูปจาก "ผู้การเสือ" เพื่อให้พี่-น้อง-เพื่อน(กัลยาณมิตร) ได้ร่วมอนุโมทนาบุญด้วย ครับ...

ถวายแด่ เจ้าอาวาส วัดไทย L.A. (ท่านมาจากวัดโพธิ) ครับ...และท่านขอจะนำไปแจก "ชาวไทย" ที่จะมาทำบุญ
                 ในวันปีใหม่ (2555) นี้ครับ..

กราบเรียน ลพ.ญา ว่าจะพา"ลพ.เปิ่น" ไปเที่ยว U.S.A. ที่ไหนได้ ไปเจอะเจอ "ลพ.เปิ่น"ก่อนแล้ว ..
                  อยู่กับร้านอาหารไทย ชื่อ "เรือนแพ" มากว่า20 ปีและยังขายดีจวบจนทุกวันนี้....
:015:

"HARLEY" ชาวU.S.A.ไม่ถึงขั้น เศรษฐี ก็ซื้อมาขี่ได้อย่างสบายๆครับ..

ใครจะมา L.A. ก็ต้องถ่ายภาพกับป้ายนี้ ...อยากให้เมืองไทยมีบ้างจังคนจะได้มาเที่ยวเยอะๆ
                  และถือว่า "พี่1"ได้ไปร่วม ขจรขจายชื่อเสียง "ลพ.เปิ่น" ให้คนไทยใน U.S.A. ได้ประจักษ์ ถือว่าไปในนามของวัดบางพระ...
                ส่วนไปเที่ยวเองก็มีประกอบนิดหน่อย..แต่รับรองว่า "ถือศิล5" อย่างเคร่งครัด..ตลอดมา...
             :090: ขอบคุณ "T"มาก.
                       ถือเป็นถวายเกียรติ แด่ "ลพ.เปิ่น"
                :054:อนุโมทนาบุญด้วยครับ..."ผู้การเสือ" :054:        
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2554, 07:22:56 โดย ทีครับผม »

ออฟไลน์ mac_novo

• สัตตมะ
  • **
สาธุ ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยน่ะครับผม คุณอาผู้การเสือ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ร่วมอนุโมทนากับท่านผู้การเสือด้วยครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
โมทนากุศลด้วยขอรับ ท่าน ผู้การ ว่าแต่หลวงพ่อ ท่านสร้าง ตะกรุดเมตตามหานิยม บ้างหรือไม่ขอรับ ขออภัยที่ต้องมาถามเพราะว่าผมตั้งกระทู้ใหม่ไม่ได้ครับ

และก็ วันนี้จันทร์ซ้อนจันทร์ นะครับ เสนห์แรงๆ ใครทำพิธีเสริมเสนห์ตนเอง ก็ มาลงที่วัดบางพระโลดๆ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล

ขอร่วม อนุโมทนาบุญด้วยครับ ผู้การ

ขอให้ บารมี หลวงปู่เปิ่น คุ้มครอง ศิษย์ ทุกท่าน ครับ
  :054:
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ร่วมอนุโมทนากับท่านผู้การเสือด้วยครับ :054: :054: ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น..คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่านและขอขอบคุณท่านผู้การสำหรับภาพสวยๆครับ 
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
โบราณว่าชาติเสือต้องไว้ลาย ส่วนเกิดมาเป็นชายต้องอย่างนี้ครับ ท่านผู้การเสือ เห็นท่านเเล้วผมนึกถึงพ่อขุนพันธ์ทุกครั้งเลยครับ

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ jubpy

• ตติยะ
    • อีเมล
อนุโมทนา.....สาธุ....ด้วยคนนะคับ ^^

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอร่วมอนุโมทนาบุญ กับ คุณลุงผู้การเสือ ด้วยคะ  :054:

ขอบคุณภาพพร้อมคำบรรยายจากคุณที
ที่นำมาให้พี่ ๆ น้อง ๆ ชาวเวปวัดบางพระได้ชมคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ย. 2554, 02:00:39 โดย PeAwPeed »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
สาธุ หวังว่าสักวันคงได้ไปแดนไกลบ้าง ปล.Harley สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมขอร่วมอนุโมทนาบุญกับ พี่หนึ่ง(ผู้การเสือ)และคุณทีครับ ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองลูกศิษย์ที่อยู่ในประเทศไทยและต่างประเทศด้วยครับ :054: :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
 ขอขอบคุณ ลุงผู้การเสือ(พี่หนึ่งของน้องๆ) ที่แบ่งปันภาพวัดไทยใน  Los Angeles ให้สมาชิกได้รับชมกัน

ปล. นายแบบรถ Harley-Davidson เท่ห์มากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2554, 10:44:03 โดย ราหู »
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
อนุโมทนาบุญด้วยครับ ลุงผู้การเสือ

อากาศที่ LA สบายดีไหมครับ

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
ขอให้บุญญาบารมีของหลวงพ่อเปิ่นขจรขจายไปทั่วทุกสารทิศ ไม่ว่าจะเป็นดินแดนใดก็ตาม
และขอบารมีของหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองเหล่าสานุศิษย์โดยถ้วนหน้ากันทุกท่านนะครับ
ขอบคุณท่านผู้การเสือมาในที่นี้ด้วยนะครับ
สาธุ ครับ

:016:
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i