ผู้เขียน หัวข้อ: ดีใจจัง ได้ตะกรุดหลวงพ่อจำลองมาแว้วววววว  (อ่าน 4556 ครั้ง)

ออฟไลน์ yian

• ตติยะ
วันนี้มีโอกาสไปธุระที่อยุธยาเลยแว้บไปบูชามา ได้มาอย่างละดอกดีใจมากมาก แต่ท่านพรมน้ำมนต์เยอะมาก เปียกไปทั้งตัว หลวงพ่อท่านชราภาพมากแล้วถ้าใครอยากไป รีบๆกันหน่อยนะจ๊ะ :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผมก็พอมีนิดหน่อย อิอิ  ;D

ออฟไลน์ สาลีโข

• ตติยะ
  • "บุคคลผู้ฝึกตนแล้ว ย่อมเป็นผู้ไร้เทียมทาน"
ผมมีดอกดำกะเขาอยู่1ดอก ดีใจด้วยละกันนะครับ :)

• ตติยะ
ขอบคุณค่ะ
ขอถามนิดนึงนะคะ พอดีคาถาที่ได้มาเขียนว่าห้ามลอดสะพานหัวเดี่ยว ตกลงเป็นสะพานแบบไหนช่วยแนะนำให้ด้วยค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สะพานหัวเดี่ยวคืนสะพานที่ไปไม่ถึงอีกฝั่งนึง น่ะครับ

พวกสะพานปลา ท่าน้ำ เป็นต้น...

....ดีใจด้วยนะครับ ได้ขอดีไว้บูชา....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ

• ตติยะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
ได้โอกาสไปบูชามาเหมือนกันครับ
ไหนๆก็ไปแล้วเลยบูชามาซะอย่างละดอก อิอิ.....
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อิอิ  แสวงหาของดีกันจิงๆ นะทุกท่าน เห้...... :o

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ผมมีสีดำอยู่3ดอกสีแดงไม่มีเลยอ่ะ

• ตติยะ
ลองไปวันธรรมดาที่ไม่ใช่เสาร์อาทิตย์ดูนะ น่าจะได้ดอกสีแดง