ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนสอบถามสถานการณ์น้ำท่วม  (อ่าน 2244 ครั้ง)

ออฟไลน์ adgreen

• ปัญจมะ
เพื่อน พ้อง น้อง พี่ ครับ ที่ วัดบางพระ สถานการณ์น้ำท่วมเป็นอย่างไรบ้างครับ รายงานข่าวสารให้ทราบเป็นระยะๆ ด้วยนะครับ ด้วยความห่วงใยครับ  :025: :025: :025:

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เรียนสอบถามสถานการณ์น้ำท่วม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ก.ย. 2554, 01:28:48 »
อยู่กรุงเทพค่ะ เลยไม่ได้รับผลกระทบจากน้ำท่วม

เห็นข่าว ช่อง 3 เมื่อเช้า :074:  น้ำแรงน่ากลัวมากๆ เลยนะค่ะ
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: เรียนสอบถามสถานการณ์น้ำท่วม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ก.ย. 2554, 01:36:14 »
ใช่เลยครับอยากจะถามอยู่เหมือนกันที่วัดน้ำท่วมหรือเปล่าครับ :086:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.ย. 2554, 02:47:41 »

เพื่อนของ ผมได้ ไป ยกพานเมื่อวันเสาร์ ที่ 10 ก.ย. ที่วัดยังปกติครับ

ส่วนหลังวันที่ 10 ก.ย. ท่านใด ที่ไป ที่ วัดบางพระ บอกกล่าวกันบ้างครับ

ขอให้ บารมี หลวงปู่ และ พระอาจาร์ย ทุกท่าน คุ้มครอง ลูกศิษย์ทุกคน ครับ
  :054:
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ danucha0710

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dmeaungun@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ก.ย. 2554, 03:23:17 »
วันจันทร์ที่ผ่านมา ตอน ตีสอง เพิ่งลากลับจากกุฎิหลวงพี่แป้ว น้ำขึ้นจากหน้ากุฎิเกือบถึง พิพิทธพันธ์ หลวงพ่อเปิ่นครับ (ตอนกลางคืนน้ำขึ้นระเปล่าไม่รู้นะครับ กลางวันก็น่าจะลง)

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ก.ย. 2554, 06:52:47 »
ใครไปที่วัดวัดบางพระช่วยบอกด้วยนะครับ.....................ขอบคุณมากๆครับ........... :090: :090: :114: :090: :090:.........

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ก.ย. 2554, 08:27:11 »
ภาพเมื่อช่วงเช้าวันจันทร์ที่ ๑๒ กันยายน ๒๕๕๔ ครับ

**ภาพรวมของวัดบางพระยังปกติ ส่วนที่หนักก็น่าจะเป็นวัดโคกปูนครับ.

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ก.ย. 2554, 11:21:47 »
วันนี้ไปวัดมาครับ เหตุการณ์ปกติน่ะครับ น้ำไม่ท่วมครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ก.ย. 2554, 09:32:27 »
ท่านสิบทัศน์ถ่ายภาพสวยมากๆ :016:
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ก.ย. 2554, 09:40:12 »
รอวันที่ ๒๐ กันยายน นี้ครับ
น่าจะขึ้นอีก ประมาณ ๒๐ เซน
  น้ำทางเหนือมาอีกครับ
ถ้าฝนยังตกอยู่ แบบนี้คงหนักครับ

ออฟไลน์ adgreen

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 ก.ย. 2554, 02:51:37 »
เสาร์ที่ ๑๗ ก.ย. ๕๔ มีโอกาสไปวัดมา รับมา ๓ พาน ที่วัดน้ำไม่ท่วมครับปกติดีครับ  :001: :001: :001:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 ก.ย. 2554, 05:52:56 »
ผมไม่ได้ไปเลยครับผมว่าจะไปอยู่เพราะวันนี้เป็นวันครบรอบวันเกิดผมครับ เสียดายครับทำงาน :070:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 ก.ย. 2554, 06:12:28 »
รายงานเรื่องน้ำท่วมครับ 02; 02;

วันที่17 กันยายน 2554 เวลา16.00น. ข้าพเจ้า และ ภรรยา แว๊ะเข้าไปกราบ สรีระสังขารหลวงพ่อเปิ่น และ ไปกราบหลวงพี่ต้อย แล้วซื้อปลาดุกไปปล่อย สังเกตุจากขอบตลิ่ง ระดับน้ำต่ำกว่าขอบตลิ่ง ประมาณ 30 - 40 เซนติเมตครับ สรุปว่า น้ำยังไม่ท่วมวัดบางพระครับผม :050: :050:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ