ผู้เขียน หัวข้อ: บารมี หลวงปูคุ้มครอง (เจอเข้าจังๆ กับตัวถึงรู้ ว่าเป็นไง)  (อ่าน 3027 ครั้ง)

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
*** เมื่อ เร็วมานี้ ได้เกิดเรื่องขึ้น***
เป็นเหตุการจริงที่ได้รับ ด้วยตัวเองเลย มีวันหนึ่ง มาเดินเล่นห้างหลังเลิกเรียนตาม ปกติ เหมือนกับทุกวัน จนถึงเวลาที่จะต้องกลับบ้านอยู่แล้ว ก็เกิดเรื่องบังเอินขึ้น มีวัยรุ่นต่าง สถาบัน 4-5 คน ดูสภาพแล้ว เมากันมาทุกคน ซึ่ง วันนั้นมากับน้องที่เป็นผู้หญิง แล้วเกิดวัยรุ่น ที่มามารวนรามน้องที่มาด้วย ก็เลยประมาณว่าเข้าไปช่วยคนที่มาด้วย จนเกิดความไม่พอใจ ของวัยรุ่น กลุ่มนั้นเข้า แล้วได้มีเรื่องกัน ซึ่งเป้นเรื่องที่น่า ทึ่งมาก ไม่รู้ว่าผมไปเอาเรี่ยวแรงมาแต่ไหนหนักหนา ทั้งๆที่ถูกรุมถึง 5 ต่อหนึ่ง แต่วันนั้นกลับไม่ได้รับบาจเจ็บอะไรมาเลย มีแค่ร่องรอยช้ำบ้าง แต่พวก วัยรุน ที่มีเรื่องด้วย เจ็บกันไปหลายคน มีการเข้าตลุมบอลกันจน พักหนึ่ง จนพวกวัยรุ่น นั้นหนีไป (เป็นเรื่องน่าแปลก น้องที่มาด้วย บอกว่า ตอนที่กำลังสู้กับพวกวัยรุ่นบอกกับผมว่า ท่าทางเหมือน..เสือ..เลยน้องคนที่มาบอกตอนนั้นน่ากลัวมากเลย แต่ผมก็ไม่รู้ตัวหลอกว่าผมเป็นยังไง จะมารู้ตัวก็ตอนที่น้องมาเร่าให้ฟังที่หลัง) จนคนมามุงดูกันเต็ม แล้วก็มีเจ้าหน้าที่รักษา ความปลอยภัย มาถามผม กับน้องที่มาด้วย ว่าจะเอาเรื่องหรือเปล่า ผมไม่ได้ติดใจเอาความอะไร เพราะผม กับ คนที่ มาด้วยไม่ได้เป็นอะไร เรื่องก็เลยเป้นอันจบ
....ผมเชื่อ อย่างถนัด แล้วก็นึกถึง หลวงปู่ ขึ้น มาทันที่หลักเกิดเรื่อง เป็นเพราะ บุญบารมี ของ หลวงปู่ ผมถึงได้ไม่เป็นอะไร ไรเป็นเรื่องที่เร่าให้ฟังแล้วแทบไม่น่าเชื่อ ว่าผมจะเอากำลัง วังชามาจากไหน มาสู้กับคน 4-5 คน ผมเชื่อว่า หลวงปู่ ท่านได้ช่วยปกป้องคุ้มครองให้ผมปลอดภัยไม่เป็น อะไร .......
*** เรื่องที่ ผมเร่ามาน่าจะตรงกับ ประสบการณ์ ของเพื่อน ๆ พี่ ๆ คนที่เคยได้รับประสบการณตรงแบบผม คนที่เคยเจอเรื่องแบบนี้คงจะเข้าใจว่าเป็นอย่างไร***
     ขอให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคน จงยึดถือ คำสั่ง สอน ของครู อาจารย์ ถ้าเราทำได้อย่างที่ ท่าน บอกและสั่งสอน แล้ว ผมเชื่อว่า สิ่งศักย์สิทธิ์ จะคุ้มครองคนที่ทำดี ทุกคน
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ผมขอถ่ายถอดประสบการณ์บ้างครับ
 มันไม่ได้เกิดกะผมโดยตรงหรอกครับแต่ผมก็อยู่ในเหตุการณ์...เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อประมาณปลายปี46น้องชายผมคนเล็ก(น้องแท้ๆเลย)มันได้ไปโทรศัพท์แถวๆบ้านเลยไปประมาณ3ก.ม.
แล้วไปเกิดทะเลาะกับวัยรุ่นที่ขี่รถมอไซด์มาที่แรกก็มาคนเดียวน้องผมเลยสู้มันไปทีนี้คนที่มาหาเรื่องมันสู้ไม่ได้เลยกลับไปตามพวกมาประมาณ12-13คน(น้องผมอยู่กะเพื่อนอีกคนนึง)
มันลงมารุมยำน้องผมคนเดียวเลยทั้งไม้และเหล็กกระบอกโช้คอัพรถมอไซด์ยังไม่พอจะลากน้องผมไปอีกดีที่มีคนเห็นเข้าพวกมันเลยหนีไปแล้วพลเมืองดีคนนั้นเขาก็มาส่งน้องผมที่บ้านปรากฏว่าไม่มีบาทแผลเลยครับแค่หัวโนเป็นลูกมะนาวเลยทั้งหัวก็พาไปส่งร.พ.หมอที่ร.พ.ก็ยังถามเลยว่า"ทำไมไม่แตกว่ะ"น้องผมก็เลยโชว์พระที่มันกำอยู่ในมือลืมเล่าไปนิดนึงตอนที่โดนตีอยู่นั้นพวกมันกระชากสร้อยคอน้องผมด้วยดีที่น้องผมมันแย่งมากำไว้ในมือได้......เสร็จก็ไปแจ้งความจับได้ตามระเบียบ.......
น้องชายผมตอนนั้นยังไม่ได้สักอะไรเลยมีแค่เหรียญหลวงพ่อเปิ่นรุ่น"มงคลโชค"กับตระกรุดข้อมือเสือที่ผมเอามาให้มันใส่นั่นเอง....ตอนนี้เหรอครับสักเต็มตัวจะแซงหน้าผมแล้วด้วย
เมื่อก่อนมาวัดแม่จะถามทุกวันเลยจะไปทำไมกันเดี๋ยวนี้เหรอครับลองสายหน่อยแม่ก็ถามเหมือนกันครับ"อ้าวไม่ไปวัดกันเหรอ"ผมมีน้องชาย2คนสักไล่ๆกันมาเลยครับคนกลางจะน้อยหน่อยเพราะทีแรกลงน้ำมันไว้เยอะ........
แบบนี้ถ้าไม่เชื่อก็คงไม่รู้จะว่ายังไงแล้วครับผมบอกได้คำเดียวสุดยอด....... :015:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ขอดูรูปหน่อยครับ ว่าเหรียญ รุ่นมงคลโชค เป็นอย่างไร จะได้ไปหามาไว้ครอบครอง อิอิ ตะกรุดข้อมือเสือเคยเห็นแล้วครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

นครยอดแหลม

• บุคคลทั่วไป

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอดูรูปหน่อยครับ ว่าเหรียญ รุ่นมงคลโชค เป็นอย่างไร จะได้ไปหามาไว้ครอบครอง อิอิ ตะกรุดข้อมือเสือเคยเห็นแล้วครับ
รุ่นนี้แหล่ะครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2550, 11:56:48 โดย เว็บ... »

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ไม่รู้ว่าสายที่ถักของผมที่ อาจารย์ ญา ให้มาจะจะอยู่ในชุดเดียวกันอะเปล่า แต่วันนั้น ที่เกิดเรื่องกับ ผผมก็ใส่เชื่อกถัก เสือคู่ ที่อาจารย์ ญา ให้มาเช่นกันกลับไปบ้าน ก็มีรอยหัวโนเช่นกัน กับมีรอยถะลอก นิดหน่อยที่ขา แต่พวกที่มีเรื่องด้วยเจ็บกับไปเยอะกว่าผม อีก บารมีหลวง ปู่ คุ้มครองจริงๆ เลยคราบๆๆๆๆๆๆ

• ผู้คุมกฎ
ไม่รู้ว่าสายที่ถักของผมที่ อาจารย์ ญา ให้มาจะจะอยู่ในชุดเดียวกันอะเปล่า แต่วันนั้น ที่เกิดเรื่องกับ ผผมก็ใส่เชื่อกถัก เสือคู่ ที่อาจารย์ ญา ให้มาเช่นกันกลับไปบ้าน ก็มีรอยหัวโนเช่นกัน กับมีรอยถะลอก นิดหน่อยที่ขา แต่พวกที่มีเรื่องด้วยเจ็บกับไปเยอะกว่าผม อีก บารมีหลวง ปู่ คุ้มครองจริงๆ เลยคราบๆๆๆๆๆๆ
มีเปอร์เซ็นต์เป็นชุดเดีวยกันสูงครับเพราะว่าที่ผมให้น้องชายใส่เส้นนั้นก็หลวงพี่ญาให้มาเหมือนกัน

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
*** เรื่อง สายถัก รัดข้อมือ เสือคู่ ***
อาจารย์ ญา ให้มา 3 เส้นแล้วคราบ มีสายสีดำ 2 เส้น และก็มีสายสีเหลือก ที่เป็น เสือคู่ 1 เส้นคราบ เส้นที่เป็น สีดำเส้นใหญ่หน่อย มีเสือตัวเดียวคราบ