ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปงานครบรอบวันมรณภาพหลวงพ่อเปิ่น เป็นไงกันมั่งพี่น้อง  (อ่าน 5447 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผมไปก็เดิน ร่อน ไปร่อน มาไปฟังพระสวดมั่ง เดินเล่นมั่ง ให้อาหารปลามั่ง อิอิ ไม่ได้ทำไรเลย ว่าจะสัก คนเยอะมากกกกกกกกก

ผมก็เลย กลับบ้านดีกว่าเหนื่อยล่ะ วันนี้ก็ ขอบคุณ ท่านออม  แล้วก็ พี่ต้นโลมา ด้วยนะ เอ้ย พี่ต้น Orca  อิอิ ขอบคุณมากๆ  :090:

nong_nooch

• บุคคลทั่วไป
เสียดายจัง...วันนี้ติดทำกิจกรรมที่ร.รไม่งั้นได้ไปแล้ว...แต่ไม่เป็นไรพรุ่งนี้ได้ไปแล้ว

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
อืม มะได้ไปอ่ะค๊ะ ข่าวว่าคนเยอะ ไปตอนคนเงียบๆ ดีกว่าค๊ะ เดี่ยวดัง :074:

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เยี่ยมมากๆเลยขอรับ ท่านตัวแทนหมู่บ้านคาถาอาคม

...ผู้ใหญ่บ้านคนสวยเค้าติดภาระกิจ ไปสัมภาษงานไปไม่ได้จริงๆ....

...พรุ่งนี้เจอกันขอรับท่านโจร(ถ้าฝนไม่กระหน่ำแต่เช้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.ค. 2550, 02:03:17 โดย *~โจรสลัด~* »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อืม มะได้ไปอ่ะค๊ะ ข่าวว่าคนเยอะ ไปตอนคนเงียบๆ ดีกว่าค๊ะ เดี่ยวดัง :074:

ดังปั้ง หรือ ดังแป๊ก อ่ะครับ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ cvet04

• ตติยะ
  • ทำจิตใจให้บริสุทธิ์ก่อนมาวัดด้วยนะจ๊ะ
    • MSN Messenger - aom_cc35@hotmail.com
อิอิ  คิดถึงพระอาจารย์ญา กะ พระอาจารย์ติ่งนะครับ  (จริงใจ)  แต่ไม่ได้เข้าไปไหว้ เห็นติดธุระกันอยู่ทั้ง 2 ท่านเลย

ที่วัดบางพระวันนี้เจอหมีแพนด้าด้วย อะแหล่มเลย ใช่มั้ยโจรสลัด  ชอบมั้ย หมีแพนด้าอะ  คราวหน้าเจอจะขอเบอร์ให้  กร๊ากๆๆ
ออมเอง

• อัฏฐมะ
อิอิ? คิดถึงพระอาจารย์ญา กะ พระอาจารย์ติ่งนะครับ? (จริงใจ)? แต่ไม่ได้เข้าไปไหว้ เห็นติดธุระกันอยู่ทั้ง 2 ท่านเลย

ที่วัดบางพระวันนี้เจอหมีแพนด้าด้วย อะแหล่มเลย ใช่มั้ยโจรสลัด? ชอบมั้ย หมีแพนด้าอะ? คราวหน้าเจอจะขอเบอร์ให้? กร๊ากๆๆ

ไม่ได้เค้าท์ เลยอ่ะพี่ อย่างว่าล่ะ ผมไม่เอาหรอก อิอิ มีแฟนแร้วววว   :-*  คนเดียวผมก็ปวดหัวพอล่ะ  :P

ยัยตัวแสบ - นายตัวป่วน !!!!!!!

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ไม่ได้ไปอ่ะไม่สบายแต่น้องนุชน่ารักดีครับ ;D

ออฟไลน์ Oat

• จตุตถะ
    • อีเมล
ก็ได้เหรียญ เนื้อตะกั่ว  กับ เนื้อทองแดง มาอย่างละเหรียญ    (ด้านหน้าหลวงปู่ทวด สมเด็จพุฒจารย์โต หลวงพ่อ เปิ่น    ด้านหลังจตุคามรามเทพ)
ถวายเนสกาแฟหลวงพี่ญาไป  หลวงพี่แซวเล่นๆ เอ็งไปเปรี้ยวเว็บบอร์ด kungking มาด้วยเหรอ
เปล่าครับแค่เข้าไปโพสต์รูปไว้เป็นที่ระลึก  หลวงพี่ญาไม่ว่างสักให้ไปสักกับหลวงพี่นันท์ เห็นหลวงพี่พูดว่าจะสร้างห้องน้ำข้างๆกุฎิ เพราะคราวที่แล้วสร้างกุฏิติดแอร์       (    ปัจจัยจากล็อกเก็ตหลวงพ่อเปิ่นงานไหว้ครู ปี2550  ) ได้หลังหนึ่งแล้ว  ผ้าป่าคราวนี้เห็นว่าจะสร้างห้องน้ำ
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                           ป.ล. คราวหน้าตามกันให้ดีๆ  เหรียญหลวงพ่อเปิ่น  ด้านหน้าหลวงพ่อเปิ่น  ด้านหลังพระพิฆเนตร     

• อัฏฐมะ
ก็ได้เหรียญ เนื้อตะกั่ว? กับ เนื้อทองแดง มาอย่างละเหรียญ? ? (ด้านหน้าหลวงปู่ทวด สมเด็จพุฒจารย์โต หลวงพ่อ เปิ่น? ? ด้านหลังจตุคามรามเทพ)
ถวายเนสกาแฟหลวงพี่ญาไป? หลวงพี่แซวเล่นๆ เอ็งไปเปรี้ยวเว็บบอร์ด kungking มาด้วยเหรอ
เปล่าครับแค่เข้าไปโพสต์รูปไว้เป็นที่ระลึก? หลวงพี่ญาไม่ว่างสักให้ไปสักกับหลวงพี่นันท์ เห็นหลวงพี่พูดว่าจะสร้างห้องน้ำข้างๆกุฎิ เพราะคราวที่แล้วสร้างกุฏิติดแอร์? ? ?  (? ? ปัจจัยจากล็อกเก็ตหลวงพ่อเปิ่นงานไหว้ครู ปี2550? ) ได้หลังหนึ่งแล้ว? ผ้าป่าคราวนี้เห็นว่าจะสร้างห้องน้ำ
? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ?  ป.ล. คราวหน้าตามกันให้ดีๆ? เหรียญหลวงพ่อเปิ่น? ด้านหน้าหลวงพ่อเปิ่น? ด้านหลังพระพิฆเนตร? ? ?

เปรี้ยวได้นะ อิอิ ยินดีต้อนรับทุกท่าน อิอิ หลวงพี่ญา อยากเจอจังเลย หลวงพี่ยังไม่ได้ให้หนุมานที่จะให้ผมเลยน่ะ

หวังว่า ไปคราวหน้า หลวงพี่คงต้อง เอาเขมจิ้มหลังให้แล้วล่ะ  ;D สาธุๆๆ อิอิ  :-*

• อัฏฐมะ
ไม่ได้ไปอ่ะไม่สบายแต่น้องนุชน่ารักดีครับ ;D
นุชน่ารัก พี่ต้นน้ำหน้าม่อ ครับพี่น้อง? ;D ล้อเล่นน่า? :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2550, 10:00:38 โดย *~โจรสลัด~* »

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
..อยากไปจัง 
งานก็อยากทำ..
ชีวิต ..
มัน..รันทด..
     :074:

• อัฏฐมะ
..อยากไปจัง?
งานก็อยากทำ..
ชีวิต ..
มัน..รันทด..
? ?  :074:

ช้านไปในตัวแทน หมู่บ้านอาคม เลยน้าเฟ้ย  ;D

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
เฮ้อ ..... ผมก็ไปครับ งานครบรอบวันมรณภาพหลวงปู่ รู้สึกจะเจอ คนหมู่บ้านคาถา เหมือนกันนะครับ แต่ไม่เจอคุณกุ้งเลย? ปล. ไม่กล้าทัก กลัวทักผิดคน ช่าย คุณโจรสลัด หรือไม่ครับ ผมเจอที่กุฎิหลวงลุงต้อย ผมกำลังรอสักกับ ท่านอาจารย์หนวดอยู่ครับ ....ขอโทดที่นะครับ ที่ไม่ได้ทัก กลัวทักผิดคน ..อิอิ :075: :075:
ปล2. อาหารเลี้ยงฟรีครับ อร่อยครับ อิ่มทั้งท้อง ทั้งบุญครับ ว่าจะห่อกลับบ้าน ..อาย 555+
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

• อัฏฐมะ
เฮ้อ ..... ผมก็ไปครับ งานครบรอบวันมรณภาพหลวงปู่ รู้สึกจะเจอ คนหมู่บ้านคาถา เหมือนกันนะครับ แต่ไม่เจอคุณกุ้งเลย? ปล. ไม่กล้าทัก กลัวทักผิดคน ช่าย คุณโจรสลัด หรือไม่ครับ ผมเจอที่กุฎิหลวงลุงต้อย ผมกำลังรอสักกับ ท่านอาจารย์หนวดอยู่ครับ ....ขอโทดที่นะครับ ที่ไม่ได้ทัก กลัวทักผิดคน ..อิอิ :075: :075:
ปล2. อาหารเลี้ยงฟรีครับ อร่อยครับ อิ่มทั้งท้อง ทั้งบุญครับ ว่าจะห่อกลับบ้าน ..อาย 555+
ไม่เปนไรครับผม เจอทักได้นะ ไม่ปล้นหรอก อิอิ  ;D

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ก็ได้เหรียญ เนื้อตะกั่ว? กับ เนื้อทองแดง มาอย่างละเหรียญ? ? (ด้านหน้าหลวงปู่ทวด สมเด็จพุฒจารย์โต หลวงพ่อ เปิ่น? ? ด้านหลังจตุคามรามเทพ)
ถวายเนสกาแฟหลวงพี่ญาไป? หลวงพี่แซวเล่นๆ เอ็งไปเปรี้ยวเว็บบอร์ด kungking มาด้วยเหรอ
เปล่าครับแค่เข้าไปโพสต์รูปไว้เป็นที่ระลึก? หลวงพี่ญาไม่ว่างสักให้ไปสักกับหลวงพี่นันท์ เห็นหลวงพี่พูดว่าจะสร้างห้องน้ำข้างๆกุฎิ เพราะคราวที่แล้วสร้างกุฏิติดแอร์? ? ?? (? ? ปัจจัยจากล็อกเก็ตหลวงพ่อเปิ่นงานไหว้ครู ปี2550? ) ได้หลังหนึ่งแล้ว? ผ้าป่าคราวนี้เห็นว่าจะสร้างห้องน้ำ
? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ?? ป.ล. คราวหน้าตามกันให้ดีๆ? เหรียญหลวงพ่อเปิ่น? ด้านหน้าหลวงพ่อเปิ่น? ด้านหลังพระพิฆเนตร? ? ?

เปรี้ยวได้นะ อิอิ ยินดีต้อนรับทุกท่าน อิอิ หลวงพี่ญา อยากเจอจังเลย หลวงพี่ยังไม่ได้ให้หนุมานที่จะให้ผมเลยน่ะ

หวังว่า ไปคราวหน้า หลวงพี่คงต้อง เอาเขมจิ้มหลังให้แล้วล่ะ? ;D สาธุๆๆ อิอิ? :-*

กราบเรียนหลวงพี่ญา..  หากกรุณาจิ้มหลัง  ให้ท่านโจรสลัด กราบขอหนุมานชาญสมร ..  (ตัวอ้วนๆเลยค่ะ ..)  เหมาะกับพื้นที่หลังของท่านโจรสลัด .. ;D

ออฟไลน์ Oat

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมว่าเป็น หนุมานถือปืน แบกปูน ไปโบกตึก ดีกว่าครับจะได้ไปช่วยหลวงพี่ญาสร้างห้องน้ำซะเลย  555

• อัฏฐมะ
เปล่าครับแค่เข้าไปโพสต์รูปไว้เป็นที่ระลึก? หลวงพี่ญาไม่ว่างสักให้ไปสักกับหลวงพี่นันท์ เห็นหลวงพี่พูดว่าจะสร้างห้องน้ำข้างๆกุฎิ เพราะคราวที่แล้วสร้างกุฏิติดแอร์? ? ?? (? ? ปัจจัยจากล็อกเก็ตหลวงพ่อเปิ่นงานไหว้ครู ปี2550? ) ได้หลังหนึ่งแล้ว? ผ้าป่าคราวนี้เห็นว่าจะสร้างห้องน้ำ
? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ?? ป.ล. คราวหน้าตามกันให้ดีๆ? เหรียญหลวงพ่อเปิ่น? ด้านหน้าหลวงพ่อเปิ่น? ด้านหลังพระพิฆเนตร? ? ?

หวังว่า ไปคราวหน้า หลวงพี่คงต้อง เอาเขมจิ้มหลังให้แล้วล่ะ? ;D สาธุๆๆ อิอิ? :-*

กราบเรียนหลวงพี่ญา..? หากกรุณาจิ้มหลัง? ให้ท่านโจรสลัด กราบขอหนุมานชาญสมร ..? (ตัวอ้วนๆเลยค่ะ ..)? เหมาะกับพื้นที่หลังของท่านโจรสลัด .. ;D

ก็ว่าจะ ไว้ก่อนเรื่องหนุมาน อ่ะ มีเป้าหมายล่ะ Ps.จะเอาแบบป้ากุ้ง อ่า :'( :'( :'(