ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์ทางด้านคงกระพันมียันต์อะไรบ้างเหรอครับ  (อ่าน 2706 ครั้ง)

ออฟไลน์ danucha0710

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dmeaungun@hotmail.com
คือผมไปสักมา 7 ครั้งละครับ ได้ทางด้านเมตตากับมหาสเน่ห์ยังไม่มีทางด้านคงกระพันนะครับ
ใจจริงผมอยากได้ทางด้านคงกระพันนะครับ
เพราะผมเรียนอยู่ปี 4 แล้ว ไม่รู้ว่าจะโดนลูกหลงเมื่อไหร่ครับ (เอาไว้ป้องกันตัวครับสมัยนี้อันธพาลเยอะครับ)

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ถึงคราวเจ็บก็เจ็บ ถึงคราวตายก็ตาย

ออฟไลน์ โยนคลองเตย

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตามความคิดเห็นของพี่ท่านบนเลยครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
รุ่นพี่ผมคนนึงครับ สักเต็มตัวครับ ไปกินเหล้าขากลับขี่กลับมาเมารถคว่ำตายครับ ถ้าถึงคาดจริงๆไม่รอดครับ แต่ยันต์ทางคงกระพันถ้าขึ้นยันต์ครู 9 ยอดวัดบางพระ 8 ทิศ ก็ครอบคลุมได้แล้วครับ  ผิดพลาดขออภัยด้วยนะครับ  :002:

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
สักมา7ครั้งคงมียันต์ครูมีทั้ั้ง เมตตา คงกระพัน ยึดมั่นศรัทธาหลวงพ่อท่านคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
น้องเคยได้ยินเรื่องทหารไปรบแล้วอมพระไว้ในปากแล้วพระหล่นด้วยความรีบและมืดเลยคว้ากบ(นึกว่าเป็นพระ)ใส่ปากหรือเปล่า....ถ้าใจเราพร้อมกายพร้อมครูบาอาจารย์ท่านคุ้มครองอยู่แล้วครับ...ถ้าไม่ถึงมาตจริงๆ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
หมั่นภาวนาคาถาอยู่เป็นนิจทั้งเสกทั้งกิน ทำตัวเราให้เป็นเสือซ่อนเล็บครับ  นึกถึงครูบาอาจารย์เเละเคร่งครัดในข้อห้าม เเละข้อกาเมครับ ให้รู้ไปสิครับว่าตัวเราจะไม่ขลัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2554, 04:12:22 โดย sounthen boy »

***อิสระชนคนนครศรีฯ***