ผู้เขียน หัวข้อ: แขวนตะกรุดกับพระสร้อยเส้นเดียวกันได้ไหม  (อ่าน 5507 ครั้ง)

ออฟไลน์ pathongko

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พอดีอยากทราบว่าถ้าผมแขวนตะกรุดหอมเชียงดอกเล็กไว้ด้านหลัง(ต้นคอ) แล้วมีพระหลวงปู่ทวดอยู่ด้านหน้า ในสร้อยเส้นเดียวกันได้ไหมครับ แล้วอย่างนี้เปรียบเหมือนกับผมได้แขวนพระ 2 องค์ไหมครับ ผมจำเป็นต้องหาพระมาเพิ่มอีกองค์ไหมครับ หรือว่าไม่เกี่ยวกัน

ขอบคุณมากครับ

:054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ได้ครับไม่มีปัญหา ตะกรุดเป็นเครื่องรางครับ พระอาจารย์ที่ผมเคารพนับถือท่านบอกว่าแขวนพระเครื่องต้องคู่กับเครื่องรางครับ ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ  :002:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับท่าน umpawan

และไม่ทราบว่าท่านอีกมีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ย. 2554, 08:42:55 โดย pathongko »

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็คิดว่าได้อีกเสียงนะครับ ผมก็ทำอยู่
แต่ เปรียบเหมือนกับผมได้แขวนพระ 2 องค์ไหม นั่น รอผู้รู้ดีกว่าครับ  :062: :062:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สร้อยพระของผม ก็มีทั้งพระเเละเครื่องราง ( ตะกรุด )  อยู่ในเส้นเดียวกัน ครับ  :002:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ท่านอื่นๆ ไม่ทราบว่ายังมีความคิดเห็นกันอย่างไรอีกบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nopparat_33

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
แล้วถ้าแขวนครุฑ (ครื่องราง) รวมในสร้อยเส้นเดียวกับพระได้หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็แขวนอยู่เช่นกันครับ   :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด