ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดมีพระหลวงปู่เปิ่นเนื้อผงยาจินดามณี  (อ่าน 2255 ครั้ง)

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
รบกวนพี่ๆน้องๆท่านใดมีพระหลวงปู่เปิ่นเนื้อผงยาจินดามณีบ้างครับนำมาให้เพื่อนๆสมาชิกได้ชมกันหน่อยครับ...ไม่ค่อยเห็นเพื่อนสมาชิกนำมาตั้งกระทู้กันเลย
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ผมพอจะนึกออกอยู่รุ่นนึงครับ
เป็นพิมพ์แบบพระผงรุ่นเสาร์ห้า ห้าเสาร์ ปี 34 ด้านหลังเป็นยันต์แม่ทัพ
เนื้อเป็นผงๆคล้ายๆว่านต่างๆผสมกัน สีน้ำตาลอ่อนๆ
มีทั้งฝังตะกรุดทองคำ และไม่ฝังตะกรุดทองคำ
อยากได้ไว้บูชาเหมือนกัน แต่ตอนนั้นหมดไปจากวัดเร็วมาก
ไป่ไม่ทันครับ ปัจจุบันน้ีไม่ค่อยพบเห็นเลยครับ
ลูกศิษย์คงจะเก็บกันไป เลยเงียบหมดเลย
จนตอนนี้ก็ยังไม่มีพระผงยาแบบนี้ไว้บูชาสักองค์
ถ้าผมเจอที่ไหนผมก็จะเก็บไว้เหมือนกัน อิ อิ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2554, 04:10:18 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขออนุญาตครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก็มีสมเด็จเนื้อยาเหมือนกัน :002:สวยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อันนี้ไม่รู้ว่าผงยาอะไร :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ขอบคุณทุกกระทู้ครับ...และด้านหลังพระหลวงปู่เป็นยันต์แบบไหนครับท่าน..~เสนห์ack01~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2554, 08:55:08 โดย berm »

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยๆกันทั้งนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รุ่นนีู้้ไม่รู้ใช่ผงยารึเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2554, 08:24:56 โดย เจดต์ »
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณทุกกระทู้ครับ...และด้านหลังพระหลวงปู่เป็นยันต์แบบไหนครับท่าน..~เสนห์ack01~

ทั้งหมดเป็น ยันต์กลับครับ :001:

knife420

• บุคคลทั่วไป
สวยทุกองค์เลยครับ น่าใส่ที่คอ เนอะ .ขอบคุณครับที่แบ่งปันให้ชม

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ขอร่่วมด้วยสักองค์นะครับ ได้มานานแล้วครับ แต่ไม่ทราบว่าปีไหนครับ ท่านใดพอทราบบ้างครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:..............

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ผมขอฝากไว้อีกรุ่นนึงครับ

มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา