ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อ สร้างหอสวดมนต์ พ.ศ. ๒๕๓๓  (อ่าน 2958 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

วันนี้ขอนำเหรียญหลวงพ่อ (สร้างหอสวดมนต์) พ.ศ. ๒๕๓๓ มาให้สมาชิกได้ติชมกันครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ threeday

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :074: เหรียญสวยมากเลยครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  :054: (ผมไม่มีพระเครื่องของท่านเลย)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยมากครับ ทองอร่ามๆๆๆ  :060: :060:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
สุดยอด เหรียญสวยมากเลยครับพี่เจมส์
พึ่งจะเคยเห็นรุ่นนี้ที่เป็นเนื้อทองคำครับ เข้าใจว่าสร้างน้อยจริงๆไม่กี่เหรียญเท่านั้น
ผมก็มีอยู่เหรียญนึง ไม่ใช่เนื้อทองคำนะครับ อิ อิ
เป็นพิมพ์ใหญ่ ขออนุญาตินำมาให้ชม ดังภาพครับ

รุ่นสร้างหอสวดมนต์ปี 33 นี้ มีพิมพ์เล็กด้วยนะครับ
น่ารักกระทัดรัดสำหรับเด็กหรือสุภาพสตรี
ดูเหมือนเหรียญของพี่เจมส์จะเป็นพิมพ์เล็กหรือเป่ล่าครับ
ผิดพลาดขออภัยครับพี่ เผอิญมุมภาพและแสงอาจทำให้ไขว้เขวไปได้เหมือนกัน  
ขอบคุณพี่เจมส์อีกครั้งครับที่นำพระดีๆมาให้ชมเสมอๆครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2554, 03:44:43 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยทั้ง 2 เหรียญ เลยครับ  :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
:074: เหรียญสวยมากเลยครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  :054: (ผมไม่มีพระเครื่องของท่านเลย)
ผมว่าลองมากราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นก็ได้ครับ กุฎิใหญ่ก็มีให้บูชาทำบุญครับ (หาเวลาว่างมานะครับ) :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
20; อิจฉาตาเปนมันครับ....ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณ ที่นำให้มาชมครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:...........

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยงามมากๆเลยครับ
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
น้ำ้ลายหกครับงดงามมากๆสุดยอดครับท่าน :016: :016:ผมขออนุญาตแจมด้วยคนนะครับท่าน.มีอยู่เหรียญนึงเนื้อทองเหมือนกันแต่ทองแดงครับ อิ อิ :054: :054: :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2554, 05:32:18 โดย เจดต์ »
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

( ดูเหมือนเหรียญของพี่เจมส์จะเป็นพิมพ์เล็กหรือเป่ล่าครับ )

ใช่ครับท่านบางแก้วฟ้า เป็นพิมพ์เล็กครับ  พิมพ์ใหญ่เนื้อเงินก็หายากมากแล้วเดี๋ยวนี้ ขอขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชมกันครับ

ขอบคุณครับ

ตนรักษ์พระ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
สวยงดงามทุกเหรียญเลยครับท่าน
พิมพ์นี้ยังไม่มีเลย :075:  :075:  :075:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
สวยงามคะ ยินดีกับทุกท่านด้วยนะคะ
ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันให้ชมคะ
:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple