ผู้เขียน หัวข้อ: เซียนพระช่วยทีพระของ ปู่ ขับรถส่งนายทหารได้มาจากวัดบางขุนพรหม ตอนอายุ21 พระอะไร  (อ่าน 1722 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนเมือง ชล

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2554, 12:05:24 โดย คนเมือง ชล »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ช่วยทีนะครับ   ว่าของแท้รึป่าว  และเป็น สมเด็จอะไร.......

knife420

• บุคคลทั่วไป
พิมพ์ทรงไม่ชัดเจน เนื้อหามวลสารดูยาก ครับ / เชิญท่านอื่นช่วยพิจารณา ผิด ถูกขออภัยครับ  :049:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
แท้นะของแท้ชัวร์..แต่เป็นของพระเกจิร่วมกันปลุกเสกครับไม่ถึงยุคสมเด็จ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ครับผม.แต่อยากรู้ว่าเป็น สมเด็จอะไรครับบ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
พระผง พิมพ์พระสมเด็จครับ แต่ที่ใดนั้นไม่ทราบได้ครับท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ    ปู่ได้ พระนี่ได้มาจากวัด บางขุนพรหมอ่ะครับ..ตอนเป็นทหาร

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
lสมเด็จหลวงปู่สำภู วัดใหม่อมตรส พิมพ์หลังเรียบ ครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...