ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยครับ  (อ่าน 1358 ครั้ง)

ออฟไลน์ monefray

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 26 ก.ย. 2554, 09:38:27 »
แฟนผมครับ เขาคงลืมตัวครับอาบน้ำเสร็จเขาถือชุดชั้นในมาผมนอนอยู่เขาจะเอื่อมไปหยิบของ แล้วชุดชั้นในก็มาอยู่ระหว่างบนตัวผมแต่ลอยอยู่ในมือแฟนผมนะครับไม่ได้ถูกตัว พอผมรู้ก็เกิดอารมร้อนแล้วพูดคำรุนแรงกับแฟนผมอย่างที่ผมไม่เคยพูดมาก่อน ผมควรทำยังไงครับอารมมันร้อนเกินความควบคุม

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ก.ย. 2554, 02:30:13 »

ขออนุญาต ตอบแสดงความคิดเห็น นะครับผม

ท่าน จขกท. อย่าไปซีเรียส มากครับผม ความจริงมันก็ไม่ได้ผิดอ่ะไร แฟนของท่านเองไม่ใช่ของแฟนคนอื่น

ในความคิดผมนะครับ จขกท. อาจจะคิดมากไปในเวลานั้นก็ได้ครับ ควรมีสติคิดก่อนทำครับ ผม

แต่ ถ้า กลัวของเสื่อหรือจิตใจ ท่าน จขกท.ยังพะวงอยู่ ก็ควร ตักบาตร ทำบุญกรวดน้ำ

และ ก็ บอกกล่าว หลวงปู่ และ ครูบาอาจาร์ย ผมว่า หลวงปู่ ท่านคงเมตตา และเข้าใจ ศิษย์เป็นแน่แท้ ครับ

อย่าคิดมากครับ เราไม่ได้ไปผิดลูกผิดเมียใคร ของแบบนี้ถือว่าเป็นไปตาม สัจธรรม ครับ

ขอบพระคุณครับ
:054:
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ก.ย. 2554, 06:23:58 »
อย่าคิดมากครับ............... :090: :090: :114: :090: :090:.........

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ก.ย. 2554, 06:31:56 »
แฟนผมครับ เขาคงลืมตัวครับอาบน้ำเสร็จเขาถือชุดชั้นในมาผมนอนอยู่เขาจะเอื่อมไปหยิบของ แล้วชุดชั้นในก็มาอยู่ระหว่างบนตัวผมแต่ลอยอยู่ในมือแฟนผมนะครับไม่ได้ถูกตัว พอผมรู้ก็เกิดอารมร้อนแล้วพูดคำรุนแรงกับแฟนผมอย่างที่ผมไม่เคยพูดมาก่อน ผมควรทำยังไงครับอารมมันร้อนเกินความควบคุม
อย่าไปกังวล อะไรให้มากเลยครับของขัลงเขามีไว้ให้ยึดเหนี่ยวใจไม่ใช่ทำให้หนักใจเป็นกังวล ในกรณีนี้ไม่มีเสื่อมแน่นอน ท่านจำไว้เลยว่าของขลังไม่มีวันเสื่อมแต่ที่เสื่อมก็เพราะใจคนครับ ข้อห้ามที่เป็นหลักเลยก้คือ อย่าผิดผัวเมียคนอื่น และห้ามด่าพ่อแม่ครูอาจารย์ผู้มีพระคุณของตนเองและผู้อื่นแค่นี้เป็นพอครับ ส่วนข้อห้ามเรื่องอื่นไม่มีผลครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ก.ย. 2554, 07:45:28 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ก.ย. 2554, 07:51:10 »
จุดธูป น้ำปล่าว1แก้วมาลัย2พวงเผื่อแฟนด้วย  อธิษฐาน บอกหลวงปู่เปิ่น ขอคมาท่านเพราะแฟนเราคงไม่เจตนาครับ
เพื่อความสบายใจ เขาเองก็ไม่เจตนาเนาะ ดีครับที่ถาม เดาว่า จะเป็นกางเกง ที่พาด ผมก็เคยเป็น ช่วงรอดราวผ้า ดวงตกมากๆ ตอนหลังเลยเดินข้ามราวผ้าแทน OKกว่าครับ

ครูรักษาครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ก.ย. 2554, 11:35:10 »
ขอบคุณทุกคนมากครับ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ก.ย. 2554, 10:46:15 »
ท่านต้องใจเย็นลงครับทุกอย่างมีเหตุและผลครับใจเย็นลงแล้วตั้งสติให้ดี และถ้ายังไม่หายสงสัยว่าจะเสื่อมใหมเดินออกไปหาที่โล่งกว้างๆจุดธูปคนละเก้าดอกขอขมาต่อคุณครูบาอาจารย์ครับแล้วระลึกถึงครูอาจารย์แล้วจะสบายใจครับ แต่คุณเองต้องใจเย็นๆนะครับสาเหตุเกิดจากการใจร้อนเท่านั้นเองครับ ผิดถูกอย่างใรขออนุญาติตอบนะครับ :054: