ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ครับอยากสักบางอ่ะครับ  (อ่าน 904 ครั้ง)

ออฟไลน์ obtriton

• ปฐมะ
  • *
อยากรู้ว่าเขาสักทุกวันป่าวอ่ะคับ

ออฟไลน์ obtriton

• ปฐมะ
  • *
ตอบ: สมาชิกใหม่ครับอยากสักบางอ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ก.ย. 2554, 06:56:33 »
ส่วนมากวันไหนคนจาน้อยอ่ะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: สมาชิกใหม่ครับอยากสักบางอ่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ก.ย. 2554, 08:22:03 »
สักได้ทุกวันครับ ส่วนวันไหนคนน้อยน่าจะเป็นวันธรรมดานะครับ เพราะว่าคนไปทำงานหมด เสาร์-อาทิตย์ คนเยอะแน่นอนครับ และอีกอย่างอยากแนะนำว่าภาษาในการใช้ควรปรับปรุงนะครับ เพราะว่าผิดหลายคำเลยครับ  ลองหาข้อมูลในแทบช่องค้นหาก่อนครับ พี่ๆเขาลงไว้เยอะเลยครับ  :090: :114: :090:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ก.ย. 2554, 01:13:28 »
อยากรู้ว่าเขาสักทุกวันป่าวอ่ะคับ

ที่วัดบางพระ มีแต่พระอาจารย์และอาจารย์ที่ท่านเป็นฆาราวาสนะครับที่ท่านเมตตาให้ เพราะฉนั้นคำว่า"เขา"ในที่นี้ไม่สมควรใช้นะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน