ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าว่าเขี้ยวเสือที่วัดบางพระที่เขี้ยวละ150 อะครับ  (อ่าน 2075 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เขี้ยเสือนี้ นำมาห้อยที่พวงกุญแจกับ เบี้ยแก้ และปลัดขิกได้หรือป่าว

แล้วเขี้ยวเสือกับปลัดขิดใส่ในกระเป๋ากางเกงได้หรือป่าวครับ

knife420

• บุคคลทั่วไป
  :100: เข้ามาขอฟัง ฟังผู้มีความรู้มาตอบครับ ในท่านถัดไป  :002:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ได้ครับไม่ผิดอะไรพุทธคุณยังอยู่เหมือนเดิมถ้าเราไม่ผิดข้อห้ามตามที่ครูบาอาจารย์ท่านกำหนดไว้ :050:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ข้อห้ามมีอะไรบ้างอะครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก็ห้อยคาดเอวครับก็มีเบี้ยแก้เขี้ยวเสือและปลัดขิกครับ :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ต.ค. 2554, 09:34:37 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ games601

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบว่าว่าเขี้ยวเสือที่วัดบาง&
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ต.ค. 2554, 10:10:38 »
อยากได้จังไม่รู้จะไปบูชายังไง ครับ  บ้านไกล

อยากได้มากๆๆๆๆ

ทำไงดีแนะนำหน่อยครับ  อิอิ  :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ต.ค. 2554, 10:11:16 โดย games601 »

ออฟไลน์ PITLOK-FC

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เขี้ยวเสือ 150เองหรอคับ   ผมอยากได้อะทำไงดีคับ

แล้วพวกตะกรุดดีๆ ทีวัดยังมีเหลือรึป่าวอะคับ