ผู้เขียน หัวข้อ: อยากฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นอยากไปขอลายสักเสือคู่ช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 4471 ครั้ง)

ออฟไลน์ tommy126

• ทุติยะ
  • **
อยากไปนมัสการฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่น อยากไปขอลายสักเสือคู่ จึงอยากรบกวนถามศิษย์พี่ที่เคารพทั้งหลายหน่อยครับว่า หลวงพี่ท่านใดที่สักยันต์ลายเสือได้งามที่สุดครับ อยากได้แบบงามๆ เป็นบุญติดตัว ถ้ามีรูปให้ดูด้วยจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
จะเป็นศิษย์วัดบางพระ พานแรกก็จะขอเสือคู่เลยหรือครับ คงยากครับ ศิษย์ที่ไปขอเมตตาสักบ่อยๆจนเกือบจะเต็มหลังแล้วบางท่านยังไม่เคยได้เลย จะได้หรือไม่อยู่ที่พระอาจารย์ท่านจะพิจารณาให้นะครับ เราเหล่าศิษย์มิบังอาจขอให้พระอาจารย์สักลายใดๆให้ครับถ้าพระอาจารย์มิได้ถามว่าอยากได้รูปใดเป็นพิเศษ เพราะเราเหล่าศิษย์เป็นฆราวาส มิบังควร สั่งหรือขอให้พระอาจารย์สักรูปใดให้ได้ถ้าพระอาจารย์ไม่ได้เห็นสมควรสักให้

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
จะเป็น ศิษย์วัดบางพระ

ยันเรียกที่สักไม่ใช่ เสือแน่นอนครับ ผมฟันธงเลย

ยัน แรกจะเป็น เก้ายอดครับ คือยัน ครู

ต่อ มา ที่ผมได้นะครับ ก็จะเป็นแปดทิศ

นอกนั้น แล้วแต่ อาจารย์ครับ

ท่านจะวางให้เราเองครับ

ถ้า จะไปขอท่านก็คงจะยากครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ท่านอยากได้เสือคู่ที่สวยงามที่สุดไปทำไม และความศรัทธาของท่านอยู่ตรงไหน ศีกษาให้ดีก่อนนะครับ พุทธคุณจะอยู่กับเรา ด้วยศรัทธาอย่างแรงกล้า ไม่ว่าพระอาจารย์ท่านใดสักให้ จงยึดมั่นและบูชาด้วยใจจริง มิใช่ความสวยงามที่คุณต้องการครับ เข้ามาเป็นศิษย์เมื่อไร ก็ขอต้อนรับครับ...

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
อยากไปนมัสการฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่น อยากไปขอลายสักเสือคู่ จึงอยากรบกวนถามศิษย์พี่ที่เคารพทั้งหลายหน่อยครับว่า หลวงพี่ท่านใดที่สักยันต์ลายเสือได้งามที่สุดครับ อยากได้แบบงามๆ เป็นบุญติดตัว ถ้ามีรูปให้ดูด้วยจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นครับ
อยากได้เสือคู่ต้องทนรอนะครับ ยันต์แรกต้องขึ้นยันต์ครูก่อนครับ คือยันต์เก้ายอดครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Babybird

• ตติยะ

อยากได้เสือสวยๆไปสักที่ร้าน tattoo สวยกว่าสักที่วัดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ต.ค. 2554, 10:09:12 โดย Babybird »

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตั้งแต่สักมาจนเกือบเต็มผมยังไม่ได้เสือเลยครับ
 แล้วจากที่เห็นของพี่ๆยันต์แรกก็ยังไม่เห็นใครได้เสือคู่เลยครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ Monthon

• ฉัฏฐะ
  • *
การที่เราจะได้ยันต์เสือคู่นั้น..ไม่ใช่อยู่ที่ว่าเสือคู่นั้นของอาจารย์ท่านใดจะงดงาม..ถ้าคุณไปยกพานฝากตัวเป็นศิยษ์ที่วัดบางพระกับพระอาจารย์ท่านใดก็ตาม..ท่านก็จะมีเมตตาให้กับศิยษ์ทุกๆคน..ไม่ช้าก็เร็วคุณได้แน่ๆ..เสือคู่นั้นพุทธคุณไม่ได้ขึ้นกับความงดงามของลายเส้นน้ำหมึก..แต่มีพุทธคุณอยู่ในตัวศิยษ์ทุกคนที่ได้รับเมตตาจากพระอาจารย์..แต่เราก็ต้องปฏิบัติตัวเป็นคนดีและอยู่ในศีลธรรม..ระลึกถึงครูบาอาจารย์ทุกท่าน..ก็จะเกื้อหนุนให้เกิดพุทธคุณที่แรงกล้าครับ..สุดท้ายนี้..ผมขอพรบารมีขอหลวงพ่อเปิ่นและพระอาจารย์ทุกๆท่านคุ้มครองให้ศิษย์วัดบางพระทุกๆท่านแคล้วคลาดปลอดภัยจากอัตรายใดๆทั้งปวงครับ

ออฟไลน์ Boom

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
นี่ครับเสือคู่  แต่กว่าจะได้มาต้องสักยันต์ครูให้ครบก่อนนะครับ ของผมกว่าจะได้ก็เกือบจะเต็มหลังแล้วอ่ะครับ

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล

ขออนุญาต ตอบนะครับผม

ก่อนที่ตัว ผม จะสักยันต์ที่วัดบางพระ จิตใจผมและร่างกายของผม ต้อง ศรัทธาและมีจิตใจที่แน่วแน่ใน องค์หลวงปู่เปิ่น ก่อนครับ

เมื่อใจ ของผมและกาย ของผมพร้อม ผมจึงได้เดินทางไปวัดบางพระ ไปไหว้ หลวงปู่ แล้ว ถึง สักยันต์ กลางแผ่นหลัง

ตัวผม ไม่เคยคิดว่าความเมตตาของพระอาจาร์ย ที่สักออกมาแล้ว จะสวยหรืองดงาม มากน้อยเพียงใดหรือจะเป็นยันต์อะไร

แต่ที่สำคัญที่สุดคือ ความศรัทธาตั้งมั่นในหลวงปู่เปิ่น และ จิตใจร่างกายของตัวผมเองเพื่อเดินทางสายกลางยึดศีล 5 เป็นหลัก

ผมว่า จขกท. คิดว่าอยากสักสวยๆ ผมว่าลองคิดทบทวนใหม่ดูครับผม ถึงสักออกมาสวย แต่จิตใจท่าน จขกท. ไม่มีความศรัทธา จริงๆ

ลายยันต์ที่สวยๆ ของท่าน จขกท. ก็จะเป็นแค่รอยยันต์สวยๆที่ติดหลังท่านไปแค่นั้น

สักเพื่ออะไร ? ถามตัวท่านเองก่อน แต่ตัวของผมนั้น สักด้วย ความศรัทธา และ เป็น สิริมงคลของชีวิต

มีศีล 5 จิตใจตั้งมั่นจริงๆ หลวงปู่ ท่านคุ้มครองแน่นอน ถ้าอยากสัก เพราะ สวย ผมแนะนำให้ท่านคิดใหม่ เลยครับ จขกท.

ขอบพระคุณครับ
  :017:
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  ที่พี่ๆเพื่อนๆ ตอบมาข้างบนก็หนักแน่นอน
อยากนำเรียนเพิ่มเติมว่า
  ถ้าไปสักแบบเลือกลายได้ (ทางด่วน)
ค่าครูไม่ใช่ ๒๕ บาทดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่หนึ่งซองละก็
ความเห็นส่วนตัวผมว่าเสียหนังเปล่าๆ นะครับ
 ขอแสดงความนับถือ
Gearmour