ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวันจันทรไปวัดมาครับมีเรื่องดีๆมาฝากด้วยครับ  (อ่าน 1689 ครั้ง)

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

สวัสดีครับพี่น้องวัดบางพระทุกท่านเมื่อวานนี้(วันจันทร์)ได้มีประสพการณ์การไปสักยันต์ที่วัดบางพระมาเล่าสู่กันฟังนะครับเมื่อแรกเริ่มเข้ามาทางหน้าวัดแล้วตั้งใจอย่างมุ่งมั้นว่าวันนี้จะลงลายสักกับหลวงพี่ญาให้ได้เพราะตอนนี้มียันต์ครูครบแล้วอยากเริ่มยันต์ใหม่เป็นศิริมงคลและมาวัดก็หลายครั้งแล้วแต่ไม่กล้าขึ้นกุฎิเพราะแค่เห็นรองเท้าก็หลายสิบคู่เลยไม่กล้าขึ้นพอซื้อดอกไม้บุหรี่แล้วเดินเข้าไปเจอหลวงพี่ญานั่งสักอยู่ด้านในชั้นล่าง เห็นลูกศิษย์นั่งอยู่ ๗ - ๘ คนแล้วผมก็ยืนงงหาพานก็ไม่เจอสักพักหลวงพี่ญาชี้มือให้ไปด้านบนอื้มครับแล้วผมก็เดินไปด้านในมีคนนั่งอยู่สัก ๑๗ - ๑๘ คนได้ครับมีหลวงพี่นันนั่งสักอยู่ผมก็เดินเอาดอกไม้ไปวางในพานมีคนรออยู่ ๑๘ คนผมเป็นคนที่๑๙ ผมสังเกตุดูแล้วน่าจะนานแต่ที่ใหนได้หลวงพี่นันสักสามคนแค่ ๑๕นาที เองเร็วมากๆครับทั้งที่เป็นยันต์เก้ายอดผมไปขึงหนังให้น้องสองคนครับหลวงพี่นันไม่พูดอะไรเลยครับคือตรงใหนไม่ตึงหลวงพี่นันจับนิ้วผมไปจับตึงหนังให้ครับ ผมก็ไม่กล้ากดแรงกลัวน้องเจ็บผูหญิงนี่ครับ จับก็จับได้ไม่เต็มที่ครับ เกร็งๆทั้งคู่ครับมีเรื่องนึงที่คุยกันในวงผู้มาสักใหม่บ้างก็ถามกันว่าเลือกยันต์ได้ใหม บ้างก็ยังไม่รู้วิธีการรักษาของที่ครูอาจารย์ให้มาผมขอเขียนลงตรงนี้เลยนะครับเป็นข้อๆนะครับสำหรับศิษรุ่นใหม่หวังว่าศิษย์ท่านอื่นคงไม่ว่านะครับผิดตกยังใงขอโทษขออภัยด้วยนะครับ
๑. เตรียมตัวมาจากบ้านให้ดีนะครับเพราะเจ็บๆแน่ครับหรือพยายามมีกลิ่นตัวให้น้อยที่สุด(อาจารย์ท่านไม่ว่าหลอกครับผมคิดเอง)
๒. เดินหาดูตามกุฎิต่างๆจะได้เดินชมวัดไปด้วยน่าเดินนะครับและหากท่านชอบกุฎิใหนก็ลงสักที่กุฎินั้น(ดูคนน้อยก็ได้ครับ)
๓.ไม่ต้องขอยันต์ท่านอาจารย์หรอกนะครับเดี๋ยวท่านลงให้เองยิ่งขอมากยิ่งช้าครับมองดูท่านอื่นที่มารอบ้างครับคิวยาวขึ้นไปนั่งแล้วถอดเสื้อ
   หันหลังให้เลยครับเดี๋วอาจารย์ท่านเมตตาให้เอง
๔. ระหว่างรอทักทายกับท่านอื่นบ้างก็ดีนะครับจะได้เป็นเพื่อนกันใหนๆก็มาวัดแล้วมาสักอาจารย์เดียวแล้วครั้งหน้าจะได้มาด้วยกันใงครับ
   อย่าแบ่งชลชั้นศิษย์วัดบางพระเหมือนกันครับ อาจารย์ท่านยังสักให้ทุกท่านเลยท่านไม่เห็นถามใครลวยจนเลย
๕. หากยังไม่ได้สักยันต์อะไรมาส่วนมากแล้ว ยันต์ครูครั้งแรกเป็นยันต์เก้ายอดครับเห็นใจอาจารย์ท่านด้วยนะครับท่านอุสาหมานั่งสักให้ครับ
๖. ขอห้ามของวัดบางพระคือ ไม่ทานน้ำเต้ากับมะเฟืองครับและห้ามด่าพ่อแม่ใครนะครับและต้องรักษาศิล ๕ ด้วยนะครับอันนี้สำคัญครับ
๗. สักเสร็จแล้วกราบอาจารย์ท่านแล้วถ้าไม่รีบกลับบ้านก็มาขึงหนังจับหลังให้เพื่อนๆพี่ๆต่อก็ได้แล้วเราก็จะเห็นว่ายันต์เลือกที่จะอยู่บนหลังเราครับไม่ใช้เราเป็นคนเลือกยันต์ พุทคุณอยู่ที่การกระทำของเราด้วยนะครับ
๘. เมื่อลงจากกุฎิหลังจากเสร็จแล้วไปใหว้สรีระหลวงพ่อเปิ่นและไปยกพานให้หลวงพ่อสำอางท่านเจ้าอาวาสเป่าให้อีกครั้งครับถ้าให้ดีขอใบ
   คาถาจากหลวงพี่ที่อยู่หน้าตู้ครับเอากลับมาท่องก่อนกลับบ้านครับ ขอท่านนะครับอย่าหยิบไปเฉยๆบาปนะครับ
๙. เมื่อกลับถึงบ้านแล้วอาบน้ำพยายามอย่าเอาสบูถูนะครับเดี๋ยวอักเสพแต่ล้างน้ำได้นะครับจะได้สอาดก่อนนอนไหว้พระแล้วท่องคาถาที่ได้จากวัดครับจะได้นอนฟันดีนอนคว้ำก็ดีนะครับจะได้ไม่เจ็บหลังแต่ถ้าปวดทานยาแก้ปวดก่อนนอนก็ดีนะครับ

ผมก็ได้ยันต์ครูมาครบแล้วแต่ยังไม่เคยสักกับหลวงพี่นันเลยพอได้โดนเข็มจากมือหลวงพี่นันเบามากครับแต่เน้นตอนจบคือแบบสักเบาๆแต่เน้นหนักเข็มสุดท้ายก่อนจุ่มหมึกครับแปลกดี(เคยโดนแต่เจ็บตั้งแต่แรกยันจบครับ)เบามากครับได้ยันต์ด้านบนมาครับหลวงพี่นันพูดน้อยมากครับ
ผมสักเสร็จครับถอยมากราบหลวงพี่นันครับพี่ๆช่วยบอกทีครับว่ายันต์ด้านบนว่ายันต์อะไรครับตกลงวันจันทร์ผมก็ไม่ได้สักยันต์จากหลวงพี่ญาแต่ได้ของหลวงพี่นันแทนภูมิใจครับถึงแม้ว่าจะไม่ได้สักกับหลวงพี่ญาก็ไม่เป็นไรครับแล้วแต่วาสนาครับหากหลวงพี่ว่างผมคงมีโอกาศได้สักครับเพราะยังใงๆก็จากวัดบางพระอยู่ดี :054: :054: :054:

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ shagath  มากค่ะ  เป็นความรู้ให้แก่คนที่สนใจสักยันต์ที่วัดมาก

เสริมอีกนิดนะค่ะ  ของหนูตอนสักเสร็จแล้ว  เอาวาสลีนทา

จะทำให้ลายยันต์ดูเข้มขึ้น  และไม่คันเวลาตกสะเก็ด

ผิดพลาดประการใด  ขออภัยด้วยนะค่ะ
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ Lokness

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอเสริมนิดนึ่งจร้า จะให้ดี เช่ารูปหล่อหลวงพ่อเปิ่นขนาดบูชา ไปบูชาที่หึ้งพระด้วยนะครับ แล้วก็สวดมนต์บูชาทุกวันด้วยจ้ะ จักเป็นศิริมงคลแก่ชีวิต เลยทีเดียวเชี่ยว ^_^ 
เผลอๆ อาจได้สัมผัสสิ่งลีลับเป็นว่าได้

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:..........

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
ขอบคุณครับ
บทความนี้ จักเป็นประโยชน์แก่มวลสมาชิกและศิษย์วัดบางพระครับ
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล

ขอ กราบ นมัสการ พระอาจาร์ยนัน  ด้วยความเคารพ อย่าง สูง ครับ

พอเห็นบทความของ ท่าน shagath แล้ว เสียวแปร็บๆที่หลัง นึกถึงตอนที่

ได้ลงเข็มกับ พระอาจาร์ย นัน มากเลยครับ 
:054:

เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
วาสลีนที่ว่าคือปิโตรเลียมเจลลี่ที่สีใสๆ บรรจุในกระปุกนะครับไม่ใช่โลชั่น เดี๋ยวจะทาผิด  :002:

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับเป็นประโยชน์แก่ศิษย์ที่กำลังสนใจจะสักยันต์มาก ข้อมูลอื่นๆ ค้นดูในบอร์ดมีเพิ่มเติมอีกมาก สงสัยอะไรก็มาตั้งกระทู้ถามกันได้ครับพี่ๆ น้องๆ ทั้งนั้น

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ และขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ เต็มหลังแล้วหรือยังครับ 21; 21; 21;